Xin chào mọi người!

Em mới lấy chồng được 17 tháng, vợ chồng em đã có một bé trai hơn 6 tháng tuổi. Nhưng cuộc sống bây giờ với em giống địa ngục quá. Em không biết phải làm sao trong hoàn cảnh này.

Em về nhà chồng khoảng được nửa năm thì mâu thuẫn xảy ra, không chỉ giữa em và mẹ chồng mà là giữa em và gia đình chồng. Chuyện là chồng em là một người rất nghe lời bố mẹ, anh ấy thần tượng hóa bố mẹ quá nhiều.EM về nhà chồng chịu thiệt thòi nhiều vì vậy em hay lên facebook nhắn tin tâm sự với anh trai. 2 anh em thì cũng nói qua nói lại chuyện nhà chồng em và anh trai em cũng nói những câu đại loại như là: Nhà nó thì có cái gì?, ... CHồng em vào trộm face của em rồi in câu chuyện của 2 anh em em cho bố mẹ chồng đọc. Từ đó em sống ở đó chỉ là sống. Em bị chồng và nhà chồng quay lưng lại. Cứ như vậy em cố gắng sống nhưng mẹ chồng em lại là người ghê gớm, nhiều chuyện ( em biết mẹ em ghê trước khi cưới anh ấy vì ngày xưa mẹ em còn đánh cả bà nội chồng em mà), đi đâu cũng nói em láo toét, mất dạy. Thậm chí còn nói cả tới cơ quan em làm việc ( em là giáo viên trường Tiểu học ở xã em mà) những chuyện không có sự thật với mục đích để em bị đuổi việc. Trong thời gian này chồng em chuẩn bị đi du học Nhật. Em mang thai nhưng phải chịu bao áp lực chỉ vì tờ giấy chồng em in ra đó. Em đã xin lối bố mẹ em vì tờ giấy đó nhưng nhà chồng em không tha thứ.Em sinh con được 2 hôm thì chồng em đi Nhật. Em ở nhà nuôi con và hứng chịu sự đối xử, hành hạ về tinh thần của bố mẹ chồng dành cho em. Em tâm sự với chồng nhưng nhận lại chỉ là những câu chửi thậm tệ của chồng. Anh ấy cấm em không được nói gì tới bố mẹ anh. Mẹ em nói gì về em anh ấy đều tin hết.Anh ấy bảo em " Bố mẹ anh thì anh bênh còn em ở được hay không thì tùy. Nếu không ở được thì tự viết đơn và bỏ. Với anh, em không còn ý nghĩa gì nữa". Em đau khổ tột cùng nhưng vì con em cũng cố chịu đựng. Em sống chung với những lời chửi rủa của mẹ chồng, sự lạnh nhạt của chồng ( đã lâu lắm rồi anh ấy không nhắn tin, gọi điện gì cho em nữa). EM muốn về nhà đẻ nhưng mọi người lại động viên cố gắng đợi chồng về. NHưng những gì em đang phải trải qua làm em nản vô cùng. EM không biết phải làm sao nữa. Mong nhận được sự góp ý của mọi người.