Chồng ạ, đêm nay chẳng phải là đêm đầu tiên vợ thức chờ chồng về, mặc dù vợ chồng mình mới kỷ niệm 1 năm ngày cưới từ tuần trước thôi.

Đêm nay chồng không về, có lẽ vợ buồn nên con cũng đạp mạnh hơn làm vợ lại không ngủ đc.

7h30 tối, vợ háo hức chuẩn bị bữa tối thật ngon, trang trí thật đẹp để chờ chồng về, càng chờ càng thấy thời gian trôi qua càng chậm. Có lẽ công việc nhiều, chồng phải làm muộn

8h, chồng gọi điện "vợ ăn cơm đi nhé, chồng đi uống bia với bạn P, nếu bạn rủ đi massage thì cho chồng đi nhé"

Vợ biết nói gì bây giờ???!!!

12h đêm, em gái bảo "anh về muộn thế nhỉ?" MÌnh cũng không biết nói thế nào. Biết nói thế nào khi chồng vẫn còn ham vui, sẵn sàng đánh bài thâu đêm với lũ bạn chưa vợ hay làm gì mà vợ làm sao có thể biết.

Vợ tự nhủ hết lần này đến lần khác "thôi, cũng chẳng mấy khi..." Nhưng dường như mọi thứ đang dần vượt quá sức chịu đựng của vợ - hay chỉ là do vợ đang mang thai nên hay nghĩ ngợi vẩn vơ...

Chồng không về, ko một tin nhắn, không một cuộc điện thoại, vợ lo không ngủ đc. Hay chồng say rồi lỡ bị sao? Hay chồng bị hỏng xe

1h30 vợ nhấc điện thoại gọi chồng, chồng nghe giọng lạnh lùng "Alo", chứ không phải là câu "Anh đang về nhé" Mình không biết nói gì. Chồng dập máy, hoàn toàn không có ý định gọi lại hay nhắn tin

Thêm một đêm chồng không về, vợ cảm thấy mình bị tổn thương. Không biết vợ sẽ chịu đựng đc đến bao giờ. Có bao giờ chồng nghĩ vợ làm gì trong những đêm chồng vắng nhà. Chồng vô tư và vô tâm, có thể quên mọi thứ ngay ngày hôm sau. Chồng cho rằng đang chơi với bạn mà bảo về thì mất sỹ diện...Thế nên hết đêm này chắc sẽ còn nhiều đêm chồng vắng nhà. Vợ đã tưởng tượng đến ngày vợ tự mình mang đồ vào viện sinh con...