Người phụ nữ và hành trình xây tổ ấm. Tại sao cứ phải là phụ nữ? đàn ông đâu? Vì đàn bà xây tổ ấm. Đàn ông đang bận xây nhà…kkk

Tại sao lại phải là em? Mà không phải là chồng em? Tại sao em phải chủ động? phải thay đổi? chồng em nó vô số tội lỗi…

Ok ghi nhận vô số tội lỗi của chồng em…cơ mà ai là người lên nhà EQ hỏi? có chồng em ở đây không? Không! Không thì làm sao nói cho chồng em nghe, chồng em hiểu mà thay đổi được? còn nếu em có khả năng lĩnh hội và truyền đạt lại làm cho chồng em nó thay đổi thì các anh chị ở đây rất là vui sướng chúc mừng…

Em là người chủ động lên đây hỏi, em chủ động break cái crazy circle đó giùm các chị đi…

Crazy circle là cái gì vậy?

Đó là đàn ông cần sự tôn trọng, còn đàn bà lại cần tình yêu.

Khi đàn ông không được tôn trọng như mong muốn, họ sẽ cư xử đối với phụ nữ theo cách mà, qua đó phụ nữ sẽ cảm thấy không được yêu.

Và khi cảm thấy không được yêu, thì phụ nữ lại cư xử với đàn ông theo cách mà đàn ông cảm thấy không được tôn trọng.

Cái vòng luẩn quẩn đó gọi là crazy circle. Em hãy phá vỡ nó, hãy cho chồng mình thấy rằng, với em anh là duy nhất trên đời. Em luôn ở bên cạnh ủng hộ anh, dù ăn mắm ăn muối, dù ở resort 7* hay ngàn sao, dù anh là nông dân hay thủ tướng thì em vẫn cứ bên cạnh anh…

Nói thế nào? Làm thế nào cho tổ nó ấm? Hãy nói, hãy làm bằng tình yêu thương, bằng chính trái tim mình...

Thế EQ là cái gì? Nó có tác dụng gì?

Nó không phải là thuốc tiên. Nó không phải là mánh lới. Nó chỉ có tác dụng dựa trên tình yêu thương, hiểu biết và tôn trọng lẫn nhau, dựa trên sự trung thực và thái độ chân thành…

Cơ mà em chả biết em có yêu chồng em hay không? Chị cũng chịu thôi. Tình yêu, tình thương hay tình nghĩa VC hay là cái gì gì đi nữa, chị cũng chả biết. Chỉ biết là, đã là VC, đã là gia đình thì cứ phải chung lưng đấu cật, vui cùng chia, buồn cùng sẻ. Sống với nhau là phải vui, làm cho nhau vui hơn, thích hơn, sướng hơn, ….còn không thì thôi, em đi tìm cái vung khác…

Em có lỗi abcd nên em phải chịu…không em chỉ có lỗi vào lúc đó, còn chung quy em vẫn có quyền được hưởng hạnh phúc. Không ai phá bỏ được hạnh phúc của bản thân em, trừ em mà thôi…

Có hình mẫu nào về gia đình hạnh phúc không? Nhà chị Hân? Chị Dab? ..v.v.v.v…rũ bùn đứng dậy chói lòa…kkk

Không tôi cho là không…Chả có hình mẫu nào…Hỏi các chị ấy xem. Các chị ấy hạnh phúc vì chấp nhận mình và chấp nhận người (chồng mình). Chấp nhận thực tế…có nên học theo các chị ấy không? Có, học thái độ sống chứ không học hình mẫu…

Mỗi gia đình, mỗi con người là mỗi khác nhau. Nên quan trọng nhất vẫn là phù hợp.

Chúc các bạn trai bạn gái hạnh phúc, tìm được người phù hợp với mình…không cần văn mẫu.

P/S: janykim và các bà già bà trẻ sẽ hoàn tất nốt các công đoạn còn lại nhỉ? :x