Người phụ nữ giữ lửa và hành trình xây tổ ấm đã qua tầng 46. Tầng trước chị Enjoylife mở tầng cũng vào ngày cuối tuần. Hôm nay, cũng vào ngày cuối tuần, em cũng xin phép các chị, em mở tầng 47.

Cuộc sống hôn nhân có rất nhiều mối quan hệ đan xen nhau, mối quan hệ giữa vợ và chồng, mẹ chồng- nàng dâu, mẹ vợ - con rể…Nhiều bạn đang vật vã khi gặp nhiều vấn đề, mâu thuẫn nảy sinh trong các mối quan hệ đó, và các bạn đưa ra rất nhiều câu hỏi bây giờ em phải làm gì? Làm thế nào?

Để trả lời câu hỏi đó, chỉ có cách các bạn có tư duy tích cực, có sự độc lập, tự chủ về tài chính, tinh thần. Khi đó bạn sẽ xác định mình muốn gì, cần gì, từ đó sẽ có giải pháp cụ thể, triệt để, để giải quyết những vấn đề, mâu thuẫn nảy sinh đó. Bạn sẽ biết sống sao cho hài hòa, phù hợp với chồng và gia đình nhà chồng. Kể cả khi bạn lấy nhầm chồng thì bạn cũng biết sút ông chồng nhầm đó mà tiếp tục sống tiếp.

Các bạn thường nói yêu chồng thế này, thế kia. Chồng mình yêu mình ra sao. Nhưng mình nghĩ trước chữ yêu thì nên học chữ thương trước. Thương không phải là sự hi sinh, sự bi lụy, là sự đặt điều kiện với nhau. Người này sẽ vui cùng với niềm vui của người kia, buồn với nỗi buồn của người kia. Và ngược lại

“ Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy

Ta có thêm ngày nữa để yêu thương”

(Trịnh Công Sơn)

Mỗi bạn có sự lựa chọn con đường đi khác nhau, chọn thế nào cũng được, miễn là bạn vui và hạnh phúc , không bao giờ vật vã và nuối tiếc vì những lựa chọn của mình. Nếu sai thì tiếp tục sửa lại cho đúng.

Chúc cho các chị em nhà EQ luôn bình yên và hạnh phúc.

Tặng cả nhà đóa hồng trắng tinh khôi.