Vậy là nhà EQ đã trải qua thêm một chặng đường, thêm một tầng chia sẻ kinh nghiệm quý báu trong việc giữ gìn hạnh phúc gia đình của các chị em. Không biết từ khi nào, cứ mỗi khi vào mạng là mình vào ngay WTT, vào ngay topic EQ này, kể cả những lúc ở cữ, khuyên bạn không nên vào mà mình thì cứ vào :)) như một thói quen gắn bó. Mỗi một chia sẻ ở đây, vui có, buồn có, mình đọc mà cảm thấy như đó là chuyện của chính mình.

Bởi vì mình cũng là người phụ nữ, cũng cố gắng trau dồi trí tuệ cảm xúc lúc lên lúc xuống thất thường để mưu cầu hạnh phúc cho chính mình.

Bởi mình cũng yêu thương chồng, muốn cùng chồng gắn bó bền lâu, muốn mỗi ngày bên nhau đều là những ngày đáng trân quý.

Bởi mình muốn ngôi nhà của mình mãi là mái ấm cho chồng, cho con, và hơn hết là cho chính mình, đem đến niềm vui và động lực cho mình cả khi mình gặp khó khăn nhất trong cuộc đời.

Bởi mình hiểu ai cũng có thể mắc sai lầm, và mình luôn mong muốn mình đủ trí, đủ tâm, đủ cái tình để nếu mình hay chồng lầm đường lạc lối thì vẫn tìm lại được con đường trở lại bên nhau.

Bởi mình cũng hiểu nếu không thể níu kéo, nếu không còn yêu nhau nữa, mình chấp nhận để chồng mình tìm hạnh phúc cho riêng anh. Còn mình, hạnh phúc của mình phải trong tay mình, do mình tạo dựng và gìn giữ, dù có hay không có anh bên cạnh.

Học EQ là học làm chủ cuộc đời mình, học cách yêu bản thân mình. Học EQ là học cách yêu chồng và bày tỏ tình cảm đó với chồng, để chồng cũng yêu thương mình như thế. Học EQ là học để mình "đàn bà hơn" nhưng mạnh mẽ hơn, đa cảm hơn nhưng sáng suốt hơn, tươi trẻ hơn nhưng chính chắn hơn, làm được nhiều việc hơn nhưng vẫn sống vui vẻ yêu đời hơn.

Mình của hôm nay, không còn nhìn đời chỉ toàn màu hồng nữa, nhưng như có trong tay chiếc kính vạn hoa, thấy được cuộc sống đẹp biết bao với muôn sắc màu.

Vài dòng tâm sự đêm khuya chỉ có thế để mở cửa cho tầng mới nhà EQ. Chúc các bạn đồng hành cùng nhà EQ sang tầng 18 luôn trẻ, khoẻ, vui tươi, yêu đời, yêu người và yêu chính mình thật nhiều.

Mở cửa, nhún váy chào!

Wannabe.

@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

=========

Link các tầng cũ đây ạ:

1001 chuyện về hạnh phúc& EQ (tiếp theo topic Hạnh phúc và TTMCX của người phụ nữ)

Hạnh phúc &EQ (tầng mới): người phụ nữ khéo giữ lửa...

EQ & HẠNH PHÚC: Người phụ nữ khéo giữ lửa...(Tầng 6)

EQ & Hạnh Phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa (Tầng 8)

EQ & Hạnh Phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa (Tầng 10)

EQ & Hạnh phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa (tầng 12)

EQ & Hạnh phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (tầng 14-16)

http://www.webtretho.com/forum/f188/eq-and-hanh-phuc-nguoi-phu-nu-kheo-giu-lua-va-hanh-trinh-xay-to-am-tang-17-a-1714441/