Con Tạo có bốn mùa: Xuân, hạ, thu, đông. Đời người chúng ta có vui, buồn, sướng, khổ. Không trải qua nỗi buồn làm sao thấy được giá trị của niềm vui?! Không từng rơi những giọt nước mắt sao có thể nhận ra nét rạng ngời của mỗi một nụ cười?! Nói thế để tất cả các mẹ yêu quý trong ngôi nhà giữ lửa thấy được rằng, trăm sự trên đời đều có quy luật, mình không mong muốn đổi dời quy luật song bất biến hay vạn biến lại nằm ở lòng người các mẹ ạ! Các – Mác đã có câu nói với con gái rất hay rằng: “Hạnh phúc là đấu tranh”. Mình rất tâm đắc với điều này! Và suy cho cùng chị em nhà EQ chúng mình tại sao dồn tâm huyết xây dựng ngôi nhà “EQ & HẠNH PHÚC” ngày một to đẹp hơn, vững chắc hơn cũng là vì cái tôn chỉ cuộc đời ấy nhỉ?! ĐẤU TRANH VÌ HẠNH PHÚC!!!:Applause:

Mình là thành viên mới nhưng thật hạnh phúc khi được các mẹ “ủy quyền” xây tầng mới cho ngôi nhà “giữ lửa”. Đứng trước một việc trọng đại trong đời (xây nhà) khiến mình xúc động thực sự! Rõ ràng là một diễn đàn ảo, có người đã biết mặt đặt tên, có người chưa bao giờ gặp mặt…Vậy mà cảm giác gắn bó, gần gũi, thân thiết giữa các thành viên với nhau thật khăng khít, chân tình. Những người đi trước, cất móng, lát những viên gạch đầu tiên hay những người đến sau thì tất cả đều chung một mong muốn là đem “tấm chân tình” bé mọn rất ĐÀN BÀ của mình sưởi ấm suốt cả bốn mùa yêu thương trong cuộc đời.:LoveStruc:

Mong vô cùng khi ngôi nhà giữ lửa cất thêm một tầng mới thì mỗi gia đình của chị em mình, nỗi buồn sẽ nhường chỗ cho niềm vui, nước mắt sẽ nhường chỗ cho nụ cười… Để sau những bon chen, mệt mỏi của đời thường ta lại thấy lòng mình được bình yên hơn, được cảm nhận rõ ràng hơn những khoảnh khắc biết yêu thương và được yêu thương giữa vợ chồng, con cái, cha mẹ, anh em và bè bạn… Để trân trọng hơn cái gọi là HẠNH PHÚC CHO VÀ NHẬN trong cuộc đời mỗi một bản thân chúng ta!!! :Rose: