Em trai của chồng em là gay các chị ạ. Chuyện này thì chỉ có vợ chồng em biết chứ ba mẹ ở quê thì không biết gì cả.

Chồng em ở với chú ấy trong nhà ba mẹ mua cho, từ trước khi cưới em. Người yêu của chú ấy thì vợ chồng em đều biết và có tiếp xúc qua, vì 2 người này qua lại với nhau mấy năm rồi. Cậu bạn này thì ở ngoài Bắc, còn nhà em ở SG. Khách quan mà nói thì 2 người này đều ko có điểm gì chê trách: cả 2 đều từng là học sinh giỏi quốc gia, giờ đi làm thì thu nhập cao, có địa vị. Cậu kia nghe nói gia cảnh cũng giàu có.

Nhưng vấn đề là thế này. Cậu kia vì tính chất công việc nên cũng hay vào SG, mỗi lần vào đều ở nhà em. Nhanh thì vài ngày, lâu thì vài tuần tới cả tháng. Mỗi lần tới thì ngoài giờ đi làm, tối về lại đóng kín cửa ở trong phòng với nhau. Em thì mới cưới chồng, với lại xét ra cậu kia tính cũng vui vẻ thân thiện nên không dám nói gì. Nhưng thực sự em có lẽ chưa quen lắm với việc có người nhà mình như thế, nên mỗi lần đi qua phòng chú ấy thấy đóng kín cửa em lại thấy... sờ sợ. Chồng em hơi gia trưởng, ko hề thích việc này, nhưng anh không nói gì vì nhà này không phải của riêng vợ chồng em.

Em cứ cảm thấy trong nhà có điều không bình thường, nhưng ko biết phải nói thế nào cả. Nhà thì là của chung, chẳng ai có quyền hơn ai. Chú em chồng em thì trẻ tuổi, lại là con út nên tính tình vô tư, trước giờ chưa bao giờ nghĩ gay là ko bình thường. Thỉnh thoảng có nhắc gì tới bạn trai thì chú ý nói thẳng quan điểm là quan hệ của chú ấy với cậu kia còn hơn cả vợ chồng bt nữa. Em chẳng biết mình lăn tăn thế có phải với chú ấy không, nhưng thật sự là em băn khoăn quá...