Chuyện của em như sau:

Sau một thời gian yêu nhau, vượt qua được bao nhiêu khó khăn có lúc tưởng như chia tay nhau rồi, nhưng cuối cùng thì em vói chồng đều vượt qua đc và đám cưới diễn ra trong niềm hạnh phúc ngập tràn của cả 2 đứa. Thế như sau một thời gian sống chung với nhau rồi bọn em mới thấy được sự ko hòa hợp của mình.

Nói về chồng em tí, sau khi nhìn lại thì thật sự là thời gian ngày trước khi quen em và thậm chí trong thời gian yêu em cũng rất hay tụ tập đàn đúm, ăn nhậu, nhưng sau này đã cải thiện rất nhiều, cũng rất lo cho vợ, đi làm là về nhà, bạn bè rủ rê mời mọc gì thì thường là từ chối. Nếu có đi thì cũng chỉ vào cuối tuần mới đi mà lúc nào đi cũng nói với em và nếu em muốn đi theo thì cũng đồng ý dấn em đi. Nói chung em rất mừng khi thấy chồng yêu mình đến như vậy.

Nhưng có 1 điều em ko thể chịu đựng được đó là tính tình hơi có phần ích kỷ của anh ấy, hay so đo n hỏ nhặt. Bản tính của em từ thời yêu nhau thì anh ấy cũng đã biết là em là người sống rất thích những sinh hoạt cộng đồng, nhưng từ khi cưới nhau đến giờ, lần nào em đi offline ăn uống hoặc đi du lịch với bạn bè thì cũng đều bị anh ấy nói này nói nọ em còn hơn là em ngoại tình nửa, nhữnglần như vậy hầu như bọn em đều giận nhau, cũng nhiều lần em nói với ảnh đây là sở thích cá nhân của em thì ảnh phải tôn trọng chứ, ko lẽ yêu anh rồi thì em phải bỏ những sở thích của mình sau. Sau này hiểu tính ảnh thì em cũng kệ, cứ đi chơi đã rồi tính sau, ảnh có nói chút (nào là ăn cơm nhà lo chuyện thiên hạ, nào là chuyện của ai cũng nhào vô còn chuyện nhà thì ba lần bảy lượt, hoặc cứ nghe nói chơi bời là nhao nhao lên chồng con ra sao cũng mặc) cũng nhịn coi như vô can, bất quá tối tối ôm hun thủ thỉ 1 tí rồi thì vc lại vui vẻ ngay. Rồi sau 1 thời gian thì cũng ko thấy anh ấy nói gì nửa, nên em tưởng là anh ấy đã hiểu và thông cảm cho em.

Ấy vậy mà ko phải vậy các chị ơi, một ngày nọ em phát hiện ra anh ấy đã ngoại tình :((. Hôm đó anh đi uống cafe với bạn, để máy tính mở sẵn, em mới mượn máy của anh ấy để chơi 1 tí, thì tình cờ có nick yahoo lạ pm hỏi thăm, em cũng nghĩ là bạn bè của ảnh với lại thấy cái hình avata cũng xinh xinh nên em mới định mượn danh ảnh chọc thử:

Gái: Anh, cuối tuần ko đi đâu à, ở nhà à?

Em: Uhm, ở nhà, đang buồn nên ko muốn đi đâu hết :D

Gái: Ha, buồn sao ko qua em chơi?

Em: qua đc ko đó?

Gái: ha, giả bộ hòai ta, qua đi, em cũng đang rất buồn và nhớ anh nè?

Em (hơi ngạc nhiên): thiệt ko đó, phải nhớ anh ko đó?

Gái: Nỡm, ko nhớ anh thì nhớ ai, lại bị vợ cho làm Hòn Vọng Thê à?

Gái: qua đây em đền bù thay vợ anh cho? hihi

Em (đang nóng mặt): nói vậy chứ chút nửa anh phái đi nhậu với mấy đứa bạn rồi, nó rủ hồi sáng, buồn buồn ra làm vài ve cho đỡ buồn

Em : phải biết trước thì anh qua em rồi :(

Gái: ghét, làm nãy giờ người ta hứng

Gái: mà thôi, a đi nhậu đi, nhậu xong qua em cho nó sung :p

Lúc này em nóng quá nên tắt máy cái cụp, out luôn.

Tối anh về, e rất là bình tĩnh để hỏi anh về cái con nhỏ đó là ai, quan hệ gì với anh ko thì anh ko nói gì, im lặng một chút, rồi a nói là bạn đồng nghiệp, làm việc cùng nhóm thôi, không có gì đâu. Em nghe xong không nói gì, nhưng mấy ngày nay em rất buồn, ngồi ở cty mà nước mắt cứ trào ra, không làm việc gì được hết. Em nghĩ lại mình cũng rất yêu anh vậy mà sao anh ấy lại nỡ đối xử với em như vậy chứ. Em đã có lỗi gì hay em không phải là một người vợ tốt đối với anh chứ?