Chuyện của em cũng khá dài, bọn em quen nhau cách đây hơn 1 năm. Vào khoảng tháng 6 năm ngoái thì tình cảm tiến triển khá tốt trong khoảng 1 tháng, nhưng rồi e thấy mình chưa dám đối mặt với bố mẹ khi nói là a ấy đã từng có gia đình ( chưa có con) nên e nói bọn mình chấm dứt đi.

Tuy nhiên, 1 thời gian dài sau em thấy tình cảm của mình vẫn còn, nên đến tháng 12 đã chủ động liên lạc lại. Và anh ấy cũng nhiệt tình, đi chơi và vẫn nói có tình cảm với em. Lúc này a ấy cũng quen thêm 1 người khác. Khoảng tháng 3 năm nay thì 2 người đó chính thức trở thành người yêu, anh ta cũng dẫn cô này ra mắt họ hàng, gia đình, gđ 2 bên cũng đều biết chuyện và muốn năm nay cưới. Trong lúc đó, e ko hề biết a ấy yêu người khác, và a ấy vẫn nói yêu em, vẫn đến đưa đón e đi chơi như bt. Khi em biết chuyện, a ấy đổ lỗi cho em là ko quyết tâm đến với anh ấy, rằng a ấy có tình cảm vơi e nhiều hơn, còn với con bé kia thì có nhiều điểm bất đồng lắm, nhưng e lại ko nói với bố mẹ về a ấy... nên phải đến với người kia để tránh trường hợp em bỏ anh ấy:(

Khi em nói anh đã có sự lựa chọn rồi, vậy thì mình chia tay đi, thì a ấy dẫn em tới gặp bạn bè, gặp em trai anh ấy và gặp chú dì anh ấy nữa. Những lần ấy em nghĩ chỉ vô tình gặp nhau, còn a ấy nói chẳng có gì vô tình hết, là a ấy sắp xếp để mọi ng biết em.

Hôm nay, tình cờ em mở điện thoại của a ta ra, thì thấy lưu sđt của người kia là tình yêu, còn e chỉ lưu tên, và họ vẫn nhắn tin yêu đương rất mặn nồng với nhau. Em thấy cô kia hỏi a có yêu em ko, rồi thì hôm trước mẹ e nói thế a đừng để ý... có vẻ như cũng có nhiều chuyện giữa 2 người này.

Anh ấy giải thích với e là k phải bố mẹ ng kia phản đối mà là đang muốn cho cưới, nhưng a ấy chưa quyết, a ấy cũng đã nói qua với bố mẹ mình là cũng đang tìm hiểu em nữa ( trong khi vẫn yêu cô kia - tất cả mọi ng đều biết là ng yêu). Và nói nếu e quyết tâm đến với a ấy, cho dù bố mẹ em phản đối thì sẽ đến với em.hic

Nhưng e làm sao có thể quyết tâm khi anh ta nói dối e quá nhiều lần như thế, vẫn đang yêu 1 ng khác như vậy. Đau lòng quá.

Em còn nói thêm lý do anh ấy chia tay với vợ cũ 1 phần là do a ấy khó có con, cũng đã nói với em. Chia tay gần 3 năm rồi và anh ấy cũng đã tốn rất nhiều tiền chạy chữa, có vẻ như kết quả cũng tốt hơn 1 chút.

Em rất phân vân, e có tình cảm, nhưng e bị phản bội nhiều quá rồi, em ko biết mình phải tin vào điều gì nữa.