Lần đầu em phát hiện chồng em và con đĩ cấp dưới (1 chồng 2 con) có tình cảm với nhau là lúc em bầu đứa thứ 2 được 8 tháng, chắc vì em suy nghĩ nhiều quá nên sinh sớm khoảng 3 tuần.

Chồng em đã hứa chấm dứt với con đấy, nhưng khi con em hơn hai tháng em lại bắt gặp quả tang gọi điện tình cảm với nhau, em điên lắm, thằng chồng em thì liên mồm bảo gọi vì công việc nhưng em nghe nội dung thì chẳng có câu nào liên quan công việc hết.

Tối hôm đấy con đĩ gọi điện cho chồng em, nhưng đúng lúc em bước vào phòng, thằng chồng em lúng túng tắt luôn máy không nghe nữa. Em bị đau bụng nên muốn ra ngoài mua thuốc muối nên bảo lão trông thằng con nhỏ cho em đi mua, em sẽ về ngay, em ra khỏi phòng nhưng em lại không đi nữa mà lấp sau cánh cửa xem tình hình thế nào. Em thấy thằng chồng em hai tay hai máy gọi liên tục cho nó, phải bấm số đến lần thứ 8 mới liên lạc được cho chó cái đấy, xong câu đầu tiên thế này:

“Em à ! sao anh gọi mãi mà không nghe máy ? mấy cuộc nhỡ vừa nãy của anh em xoá ngay đi nhé ! xoá chưa ? xoá chưa ?....Mà chồng đi đâu mà lại gọi được cho anh ? trực á ? trực gì ! chắc nó lại giống anh thôi !..... Điện thoại của em nghe kém quá, mua cái khác đi thôi …….Chủ nhật này đi làm xong đi nhé ………” Con đĩ hỏi: “Vợ ở đâu mà gọi được cho em, không sợ à ? Chồng em bảo “sợ gì ! vợ anh đây này, em có nói chuyện với vợ anh không ? ”, xong giả vờ với con đĩ gọi em “P ơi ! nói chuyện với T này” (thực ra em có trong phòng đâu.Và thêm bala bô lô một loạt chuyện vớ vẩn của chúng nó. Em điên lắm. Em xông vào phòng, mặt thằng chồng em biến sắc, đút luôn điện thoại đang nghe vào túi quần và phi luôn xuống nhà dưới, chui vào ô tô nói chuyện tiếp với con đĩ. Em điên lắm. Em điên vì thằng chồng em lừa dối em hết lần này với lần khác, cứ ra vẻ ngoan đạo, kêu không có gì với con đĩ, kêu em phải giữ thể diện cho chồng. Em rồ lắm, chúng nó sướng với nhau thì nói với em, em sẽ cắt luôn loại chồng khốn nạn, thà đau một lần nhưng đỡ mệt mỏi. Em có nên báo việc này với chồng của con đĩ không, có nên bảo sếp của chồng em tách hai đứa nó không cho làm cùng nhau không ? Lần trước con đĩ cũng đã xin lỗi em và hứa sẽ dừng lại, nhưng giờ chúng nó vẫn ở cùng nhau 9 tiếng mỗi ngày không chán mà về nhà còn điện thoại lén lút cho nhau như thế, em không làm gì được lên điên lắm. Có nên rình và bắt quả tang không ? Vì chồng em bảo em bắt được tận tay thì nó mới nhận. Em thì không có thời gian để đi rình chúng nó. Em không thể tin chồng em được nữa rồi, dù còn yêu nhưng em thấy khinh chồng quá, vì con nên em cứ cố chịu nhưng kiểu này chắc không chịu nổi nữa rồi. Em muốn thuê đầu gấu tẩn cho con đĩ một trận quá !

Một số bình luận bạn có thể thích:

Chồng bạn này hài vãi...Mình đọc mà thấy buồn cười. Sao lúc đó bạn không chạy luôn vào bảo gọi em thì có em đây, đưa em nói chuyện nào. Hehe.

Bạn đừng tin lời chồng bạn rằng sẽ chấm dứt. Không dứt được đâu ạ. Thề đấy, tin tớ đi. Làm gì con bồ kia thì tùy bạn. Cách tốt nhất là bạn phải có chứng cứ rồi đưa cho chồng nó.Còn không thì chịu.

Liên lạc với chồng con kia đi bạn...cho chúng nó tan nát hết đi, lũ khốn nạn.

Gớm bạn này đang cú nên cứ con đĩ, con đĩ. Mà đã con đĩ phải thằng đĩ mới hợp chứ. Bạn làm gì "con đĩ" ấy thì làm cho thỏa rồi sau đó về đá veo cái "thằng đĩ" ấy đi chứ nó cứ nhơn nhơn như vậy khéo làm bạn hóa điền không chừng.

Ngoại tình mà còn nhơn nhơn chứ gặp bà bà làm cho hết đường mà NT.

Người có tính như chồng bạn thì có bỏ con này rồi cũng cặp con khác. Đàn ông nó khốn nạn thế đấy.Bạn nói cho chồng con đó đi, chồng con đó mà dữ thì con đó dc 1 trận ra trò, ko thì nó mất gd cho biết mặt. Đàn ông khó tha thứ tội ngoại tình cua vợ lắm.Ấy mà đặn chồng con đó đừng có bứt dây động rừng, làm quá thì ko có chứng cứ đâu.Còn chồng bạn thì bạn chuẩn bị tinh thần li dị đi ko sống dc với loại đàn ông như thế đâu (mình xin lỗi vì xúi bạn li dị nhé), còn sống chung là bạn còn đau khổ, mà chỉ mình bạn thôi còn chồng bạn vẫn ăn no ngủ kỹ béo tốt lên khi thấy bạn đau khổ ây chứ.

Gần cùng cảnh ngộ, chia sẽ cùng bạn, thuơng những người phụ nữ thiệt thòi.

ôi, mình chả biết phải làm gì vào tình cảnh này nữa. sôi máu thì sôi máu thật nhưng phải làm gì để chúng nó dứt nhau ra thì lại rất khó. Trường hợp kể cả mách chồng con kia mà con đấy lại trơ trẽn, sẵn sàng bỏ chồng con để theo giai thì cũng chả nghĩa lí gì. Tốt nhất là làm 2 việc song song, báo cho gia đình con kia và xử thằng chồng trong nhà, gọi bố mẹ nó đến, nói hết sự việc, rồi để xem nó ăn nói thế nào. Nhưng mình tin là nó chả chừa thói trăng hoa được đâu. Tốt nhất là quá tam ba bận. Chuẩn bị sẵn tinh thần, nó đóng tiền, mình nuôi con mình.

Nếu là mình thì sẽ cho chồng và gia đình mụ kia biết mọi chuyện, gia đình mình có tan thì gia đình nó phải tan trước. Quan điểm của mình là thế mẹ nó ạ

Bạn ah.

Mắt không thấy tim không đau. Bạn mới sinh con nên giữ gìn sức khỏe. Nếu con còn bé quá chưa tự chủ được về kinh tế thì bạn mặc kệ đi. Âm thầm giữ tiền và chuẩn bị cho một quá trình sống độc thân (nếu chia tay).

Các cụ có câu quân tử 10 năm trả thù chưa muộn. Làm ji trong lúc này cũng chỉ khiến bản thân mình mệt mỏi, đau đớn nhiều hơn thôi.

Nếu bạn cố níu kéo, cố gắng giữ chồng, giữ bố cho con! Cuộc sống của bạn sẽ là địa ngục, ĐỊA NGỤC, bạn hiểu không! Rồi các con bạn có được hạnh phúc trong gia đình có ông bố lăng nhăng và 1 bà mẹ luôn gồng mình trong đau khổ? Đau một lần rồi thôi bạn ạ, mình nuôi con, nó gửi tiền! Và đừng quên fone cho chồng con kia nhé! Cố lên bạn!

Theo kinh nghiệm từ các chị em, chị thấy đàn ông chỉ công nhận chúng ngoại tình khi bị bắt tại trận thôi. Vậy nên em phải bình tĩnh, hết sức bình tĩnh. Đừng cố tra hỏi, vì nó ko bao giờ nhận đâu. Đừng bh có ý định nói chuyện phải trái với con kia, vì nó là loại trơ trẽn cướp chồng người khác thì ko biết lý lẽ đâu. Đừng ủ rũ, mất ăn mất ngủ, vì ko ai thương mình cả. Tất cả những gì em cần bây h là bằng chứng. Chỉ khi em có đầy đủ bằng chứng, chồng mới nhận lỗi, gia đình chồng mới công nhận là em đúng, vì chẳng cha mẹ nào chấp nhận ý nghĩ là con trai mình hư cả. Tới lúc đó gia đình chồng cũng ko trách em được nếu em muốn ly hôn.

Thiết bị hỗ trợ bh hiện đại lắm, các cửa hàng thiết bị an ninh camera có bán micro nghe lén, có thể lắp trên oto nếu chúng đi chơi bằng xe nhà em, hoặc em thuê luôn người theo dõi rồi bắt tại trận luôn.

Hãy luôn nhớ, tỉnh táo, chăm sóc bản thân cho tốt, trang điểm ăn mặc thật đẹp, thương lấy thân mình trước, rồi đến con, rồi đến hành động. Em đang có rất nhiều người yêu thương cảm thông và ủng hộ đấy. Cố lên em gái!

Đúng, bọn đàn ông mà nó kịp kéo cái khóa quần lên là coi như xong, có giời bắt được nó nhận tội.

Bố con bạn mình hồi trước tranh thủ lúc về quê kết hợp đi nghỉ ks cùng bồ 1 ngày (nói dối vợ đi 3 ngày nhưng thực chất chỉ ở quê 2 ngày thôi), sau đó ở với bồ 1 ngày. Mẹ nó sau này có người báo liền cất công dò hỏi từng ks xịn lân cận quê bố nó, mò phát ra đúng tên ông ấy thuê phòng, thế mà về còn chối cãi được là tôi có rủ nó vào ks, nhung nó "bị" thành ra chả làm được gì. Trơ trẽn đến thế thì thôi

Thông báo cho chồng của tình địch, thuê thám tử thu thập mọi chứng cứ, càng nhiều ảnh càng tốt, chuẩn bị sẵn sàng bộ hồ sơ giấy tờ đó, lúc nào cần chỉ việc photocopy ra nhiều bản gửi đến những d/c cần thiết: bố mẹ, gia đình, hàng xóm nhà nó, ... Mấy chỗ như cq hay nhà chồng nó thì cần xem xét kỹ nếu bạn k0 muốn làm mất mặt chồng, hoặc chồng nó k0 muốn thế thì bạn lại bị mất đồng minh. hi hi cũng kỳ công đấy, bình tĩnh mà xử lý nhé, khéo tăng xông lại khổ mình khổ con.

Thuê thám tử đi theo, chụp hình đi bạn? Hết chối cãi ngay ấy mà.

Theo mình, chồng bạn thì không thể từ bỏ được nên phải có bằng chứng.

Lấy cái bằng chứng đó gửi cho chồng cô bé kia, hai bên gia đình nói chuyện cùng giải quyết.

Nếu không còn cách nào khác, bần cùng bất đắc dĩ muốn trả thù thì mấy cái ảnh đó mang cho những người cần xem xem. (như thế cũng hả dạ mà không phải đi tù - có điều hơi mang tiếng đấy :D)

Ủng hộ bạn phải xử vụ này, vì chồng bạn cần có một bài học thật đau chắc mới chừa được.

Không biết sau này chồng mình thế nào, nếu ngoại tình, mà mình rất yêu chồng nên hok dám chắc có bỏ được không? :(

Ghét cái loại mèo mả gà đồng thế không biết chứ.

Em cũng thuộc dạng máu ghen lắm, lúc 3 máu 6 cơn lên thì không biết thế nào, giờ chưa lấy chồng nhưng cũng vạch ra vài phương án dại miệng thì còn biết đường bình tĩnh, không được manh động.

Với cái loại NT3 như con tinhyeudau, thì phải biêu riếu ở cơ quan đoàn thể, ở gia đình nó, nói chung là hạ nhục danh dự nó cho nó không ngóc đầu lên được. Ở đấy mà quản với chả lý. Vỏ quýt dày có móng tay nhọn, nóng tay nhọn có cắt móng tay, chẳng cái j là giấu mãi cả đời được đâu nhé, ở đấy mà giương giương tự đắc vớ vẩn trên này, ra đg gặp vợ nta là trốn chui trốn lủi nhục như con chó í, thử mà giương giương với vợ nta xem, ăn cả cái guốc vào mặt í tinhyeudau ạ.

Mấy con sinh viên kiểu trẻ tuổi nhân danh tình yêu ngây ngây thơ thơ thì ban đầu nói chn vs em nó, không tỉnh ra đc thì nói chuyện với bố mẹ nó xem bố mẹ nó có dạy đc con không hay để xã hội dạy hộ.

Còn cái loại nt3 kiểu gái hay 4` thì tốt nhất thuê đầu gấu đến tẩn cho trận thừa sống thiếu chết, rồi về bỏ luôn thằng chồng, vì quá bẩn ,j chứ đụng vào kve không chấp nhận được.

Không bao giờ thương được cái bọn nt3 này, toàn nhân danh tình yêu để thỏa mãn dục vọng, buồn nôn.

Vấn đề ở đây là chị chủ top phải thật bình tĩnh. Cách chị gọi người tình của chồng chứng tỏ chị đang rất hận và mất bình tĩnh. Mất bình tĩnh sẽ ko giải quyết được gì cả.

Khi chị bình tĩnh rồi chị sẽ sáng suốt để giải quyết vấn đề.

Khi chửi rủa sẽ làm mình đỡ tức nhưng lâu dần nó sẽ thành thói quen, vận vào người, vô tình 1 lúc nào đó chị sẽ thay đổi theo chiều hướng tiêu cực.

Người phạm sai lầm dù biết sai vẫn sẽ khó chịu khi bị lên án. Vậy nên nếu chị có thể bình tĩnh chị sẽ giải quyết mọi chuyện một cách có lợi cho bản thân hơn.

Đừng chửi bới, lên án chồng chị. Bước đầu chị hãy quan tâm đến ngoại hình và lo làm đẹp cho bản thân. Bước tiếp theo chị hãy quan tâm, ngọt ngào và chiều chồng, nấu những món chồng thích. Dù bỏ chồng hay giữ chồng, chị hay gắng thể hiện chị là một người phụ nữ tuyệt vời để sau này chồng chị ăn năn và hối hận vì để mất chị.

Nếu chị thực sự muốn bỏ chồng thì quan tâm đến vấn đề tài chính. Giữ chìa khóa hòm và tẩu tán tài sản từ từ. Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn. Đừng để những phút nóng giận làm mình mất đi sự sáng suốt. Bình tĩnh luôn luôn có lợi dù trong hoàn cảnh nào.

@mọi người : Chó cứ sủa và đoàn người cứ đi, nên đừng mất thời gian với loại đấy làm gì ạ.

vậy cho e hỏi những bà vợ đi ngoại tình thì lỗi tại ai? tại chồng đúng k a papa..những ông chồng bị vợ bỏ thì sao? lỗi cũng tại ông chồng thì vợ nó chán nó đi cặp bồ nó bỏ đúng k ?

chị chủ top bình tính nhé. e nghe một số mẹ nói trên này đúng lắm trước mắt chị chuẩn bị về kinh tế để lo cho mình và con đã. rồi tính đến chuyện ở hay bỏ nhé.

còn về chuyện đánh ghen thì e nghĩ là thôi chị ạ ..! chị càng làm thì thì chính chị lại càng đau...

e nghĩ chị đừng đẩy chồng ra xa mình nhé, dù biết là rất khó khăn vì vết thuơng của mình vẫn còn đó. nhưng cách tốt nhất là mình đứng trên đau khổ dùng lý trí để xử lý vấn đề. khi có chuyện cả 2 cùng nhìn lại và đều phải bình tĩnh.

a papa e k thích nói chuyện bậy bạ cũng như dùng nhưg lời nặng lề để nói nhau dù chỉ là trên diễn đàn.. nếu như a cứ comment như cách a vừa trả lời và cho chủ top lời tư vấn thì ai cũng thấy rằng a là 1 ng biết quan tâm và tâm a tốt.. lời nói k mất tiền mua mà cám ơn a nhé!

Mình hiểu cảm giác đó! Đau lòng chết đi được, như trường hợp của mình đây, biết là k đáng nhưng k bít mình có sống sót nổi sau cú sốc k nữa....

Ngày 15/5 mình báo tin có thai lần 2 thì ngày 19/5/2012 chồng mình tỏ tình với người ta ( sau này mới biết được,..), cả 2 gđình đều bắt gặp nhưng giấu mình mà động viên chồng way về, cuối cùng thì mình cũng fát hiện ra. Hai người cùng nhau lên chùa quy y tam bảo thề sống chết bên nhau k gì chia cắt được... ( có thể gọi đi chùa mà làm điều ác??). Gia đình chồng dắt mình wa nói chuyện với nhà bé ấy ( SN 1992-- đang đi học ), ba nhỏ ấy là thấy giáo dạy cấp 2 cứ tưởng đã ly di rồi ( 2 đứa trình ra wuyết định ly hôn giả ), o nói rằng chưa ly dị thì cấm-- k bao h chấp nhận được-- nhỏ đó đòi tự tử chết o hoảng wá nói chừng nào chồng mình đem được giấy ly hôn bản chính thì o cho wen, má nó thì quỳ lạy mình và khóc,... Nỗi đau của người làm cha làm mẹ,.... khi biết mình wa nhà nhỏ ấy thì chồng mình nt hăm dọa cà gđình mình và gđình chồng- kêu bằng mọi giá fải đưa mình về ngay-- mình wa nhà ấy nói chuyện rất nhỏ nhẹ vậy mà bị nhỏ ấy lớn tiếng,... trước mặt nhỏ ấy nói rằng k còn yêu mình nữa, đã ly thân lâu rồi trong khi tuần trước còn sinh hoạt vợ chồng với mình, vẫn ở trong nhà mình,... giây fút đó nếu k nghĩ đến con gái 20 tháng và đứa con trong bụng thì chắc mình đã chết rồi...giờ chồng minh gọi xin được way trở về và đã cắt đứt với người kia nhưng nhà mình k chấp nhận, bảo cứ suy nghĩ kỹ chuyện vợ chồng ở với nhau cả đời nên cứ từ từ ( nhà mình sợ về bắt cóc con làm áp lực để mình ký giấy). Nhắn tin nói rằng chính mình đã làm chồng mất tất cả, h hãy để wá khứ từ từ xoa dịu nhưng mọi người cả 2 gđình đều làm chông mình rất sốc và mất đi ngươi yêu thương... Đau lòng lắm, có fải đau khổ của chồng là do mình gây ra hay từ chồng mình chuốc lấy, mình lên blog nhỏ ấy thì thấy hình như 2 ngươi vẫn còn wa lại-- hứa rằng sẽ có ngày 2 người dắt tay nhau đi giữa pháo hoa ( gđình chồng mình tuyên bố chỉ nhận mình và 2 con là dâu và cháu.. ), nào là kỷ niệm ngày 2 người là 1,, đọc xong xỉu luôn tại cty-- h đang bi dọa sinh non ( thai 29 tuần ), h fải cố mà dưỡng để thai được 38t hoạc fải bồi dưỡng thai để e bé fát triển cân nặng hơn bình thường đề fòng trường hợp sinh non. Người thì khuyên bỏ luôn, người thì khuyên nhẫn nhịn kéo chồng về nhưng do niềm tin wá lớn dẫn đến tổn thương k gì diễn tả được-- xin nói thêm đến h vẫn k tin đó là sự thật-- chồng mình hết lòng vì vợ vì con-- ai cũng fải ganh tỵ,.... giờ biết làm gì để vượt wa nỗi đau để dưỡng thai????.

Đau xót cho hoàn cảnh của ng vợ trong câu chuyện của tinhyeudau. Đơn giản mình nghĩ cô ấy như bao người đàn bà khác, kéo chồng về với gia đình bằng các cuộc đi chơi, kết nối và gây dựng lại tình cảm mong manh đang có... Vậy mà bất hạnh vẫn chưa dừng lại. Người phụ nữ bị chồng ngoại tình đau đớn lắm, vậy mà phải bỏ qua tất cả để cố gắng níu giữ bố cho con, người khác đập đi mà mình lại là người phải xây dựng lại gia đình trong đống đổ nát... Nhưng khi con đã không còn, vậy níu giữ người bố ấy làm gì nữa. Cá nhân mình cũng sẽ hành động như cô ấy thôi. Không có con bên cạnh, mình dứt khoát từ bỏ niềm đau khổ là người chồng để sống cuộc sống khác.

Nói có thể bạn tinhyeudau không hiểu, nhưng con cái là lí do gần như lớn nhất để các bà vợ khoan dung hơn với lỗi lầm của chồng. Sẵn sàng hy sinh cái tôi cá nhân, để hy vọng 1 cuộc sống tốt đẹp hơn cho con cái.