Chồng em ngoại tình ngay khi em đang mang thai 5 tháng. Trước đây anh còn ở nhà chỉ vài 3 hôm mới qua lại với bồ nhưng bây giờ khi cái thai của em được 8 tháng rồi thì anh lại nói với em là không còn thương em nữa và bỏ em ra đi trong lúc em đang cần anh nhất.

Nửa tháng sau anh nhắn tin cho em nói rằng anh đã biết là anh đã sai và hứa với em là khi nào anh sửa sai được sẽ quay trở về với em, em cũng muốn xem anh sẽ sửa sai như thế nào nhưng mọi chuyện lại không như anh đã nói! Qua bạn bè em mới biết hiện giờ anh đang sống chung với cô gái kia như vợ chồng và thấy anh rất vui vẻ không có gì là hối hận với lỗi lầm của mình cả, em cảm thấy thất vọng và quyết tâm sẽ không bao giờ tha thứ cho anh nữa.

Em quay trở lại công ty làm cho hết tháng cuối cùng của thai kỳ để kiếm thêm tiền sinh con thì anh lại đến ôm lấy bụng em rồi nói nhỏ với đứa bé trong bụng là " ba xin lỗi con" rồi đi (em và anh làm chung công ty). Em đã kêu anh ra nói rõ là từ nay đường ai nấy đi em không muốn day dưa nữa, đừng làm phiền đến em và con nữa nhưng anh vẫn như vậy, vẫn tỏ vẻ như rất quan tâm đến đứa con trong bụng làm em rất bực mình, em không hiểu thật ra anh muốn cái gì ở em nữa.

Em bây giờ hoàn toàn không muốn quay về với chồng em nữa nhưng anh cứ làm như em và anh không có chuyện gì xảy ra.

Vài tuần nữa em sinh con, em nghĩ thế nào chồng em cũng sẽ đến, em thật sự không muốn gặp anh nữa, không muốn anh xuất hiện trong cuộc đời em nữa, em phải làm sao để cắt đứt mọi liên lạc mà vẫn giữ lại được những gì tốt đẹp ko xảy ra mâu thuẫn. Xin các chị cho em lời khuyên, em xin cảm ơn rất nhiều