Xin mọi người cho em lời khuyên. Em 28 t lấy chồng được 1 năm, em yêu chồng em được 6 năm và đã chia tay đến 2 lần nhưng số phận run rủi hay vì em quá bảo thủ vì sợ bắt đầu 1 ty mới nên em vân x quyết tâm lấy 1 người đàn ông trẻ hoan mình , 1tuổi, ghen tuông mù quáng, tính tình bảo thủ, thiếu hiểu biết, học hành không đến nơi đến chốn nên bây giờ khi chúng em đã có con mà chồng em vẫn chưa có công ăn việc làm và suốt ngày chỉ cắm đầu vào cái máy tính chơi điện tử và xem phim. em chán nản vô cùng, con em mới được 2 tháng em rất muốn ly hôn chồng, nhưng lại thương con mình không có sự chăm sóc của ngừoi cha, nhưng sỗng thế này em thấy mệt mỏi quá. 2 vc chăm con tiền nong không có vì chỉ 1 mình em có lương, nhưng làm nhà nước lương 3 cọc 3 đồng, chồng thì chẳng biết gì cái gì cũng đến tay vợ, ở nhà thì không sao, đi ra đường là chồng em bị mọi người coi thường, bạn bè em còn nói nói chuyện với chồng mày đã ngu còn bảo thủ, tức anh ách tưởng mình thông minh, ngang ngạnh, chỉ muốn cãi nhau. em thấy xấu hổ khi đưa chồng đi đâu đó, gặp bạn bè, giao tiếp bàn chuyện...Lấy chồng đần hẳn thì còn biết nghe lời. đằng này lấy người dở dở ương ương lúc nào cũng tưởng mình thông minh mình đúng. cãi thì ngang mà cãi cho bằng thắng. việc nhà lười nhác, em có nói với bố mẹ chồng thì ông bà ấy bênh con chằm chặp. em chán quá. gia đình không có hạnh phúc. em muốn ly hôn. các mẹ cho em lời khuyên nên ly hôn hay nhẫn nhịn vì con. nhưng em mới 28t, liệu em nhịn được đến bao giờ?