Em đã đọc rất nhiều tâm sự trên WTT của chúng ta, đa phần là "chồng tôi ngoại tình" và các chị phải chịu đựng nhắm mắt, làm ngơ cho qua chuyện và chửi rủa NT3 như em. Em mong các mẹ hãy dành cho em 10 phút để đọc những dòng tâm sự quá dài này để biết vì sao có NT3 như em.

Vâng, em là kẻ thứ 3. Nhưng em tự thấy những người như em không đáng bị chửi, bị coi thường và các mẹ có chok bị NT3 như em thì sẽ chửi rủa em thậm tệ. Các mẹ có nghĩ lại là vì sao chok mình có NT3 như em không? NT3 đáng thương hay đáng giận?

Em 24t, trẻ đẹp, có thu nhập khá, mọi thứ ở em đều rất ok. Em muốn nói rõ rằng không phải em quen anh vì tiền vì thu nhập của em rất cao và em không thiếu thốn gì hết, thậm chí có rất nhiều người theo đuổi em. Anh là kiến trúc sư, có 1 vợ, 1 con gái, vợ anh 35t, lớn tuổi hơn anh và rất zữ :|.

Em quen anh ấy hơn 3 năm rồi. Tình yêu của tụi em sẽ rất đẹp và hạnh phúc nếu như chị vợ ấy không bỗng nhiên gây chuyện. 3 năm qua, tình cảm anh dành cho em là rất rất nhiều. Anh quan tâm, lo lắng cho em đủ thứ và ở bên cạnh em mỗi ngày. Có khi đi chơi với em đến 2-3h sáng mới về nhưng chị vợ ở nhà không hề hay biết.

Nếu quá dài các mẹ có thể không đọc đoạn này, đây là lý do vì sao tụi em yêu nhau

Em gặp anh vào năm 2009, đương nhiên không người con gái nào chấp nhận quen 1 người đàn ông có vợ như vậy. Anh dối em, "anh và bạn gái mới cãi nhau, mấy ngày nay nhỏ đó gọi điện thoại mà anh không nói chuyện và anh muốn dứt". Anh gặp em và thấy thương em ngay từ lần đầu. Em không quan tâm đến anh. Vào sinh nhật năm đó, em rất cô đơn và buồn thì anh đã đến bên cạnh em. 2h sáng anh an ủi em và chúng em quen nhau. Anh rất tôn trọng em và không hề làm gì em. Dù cho chúng em có đôi lần nhậu xĩn vào Khách Sạn anh cũng chỉ ôm em và không có hành động vượt rào. Noel năm ấy, tụi em đi nhậu cùng nhau đến 2-3h sáng và về KS (vì em không cho anh biết nhà, anh không biết chở em đi đâu). Quần áo của em thì bẩn nên anh đã thay đồ cho em và chuyện gì cũng xảy ra.

Khi đó em còn là Sinh viên, anh nói sẽ lo cho em tất cả vì anh rất thương em. Nhưng em không cần vì em có lập trường của mình. Chúng em thân thiết hơn sau lần noel đó. Vào 1 ngày, em chợt phát hiện trong điện thoại của anh có hình 1 đứa trẻ. Em hỏi thì anh trả lời thật rằng "con anh". "Anh không muốn lừa dối em, nếu em hỏi, anh sẽ trả lời thật". Em biết anh có vợ vào thời điểm chúng em đã rất yêu nhau. Có thể các mẹ cho rằng anh ta chỉ trót lưỡi đầu môi để tán tỉnh em. KHÔNG. Tình cảm đó là rất chân thật. Bên em anh dịu dàng và trìu mến. Lúc nào cũng nắm lấy bàn tay em dỗ dành và cười với em.

Tức nhiên em không bỏ qua, em đòi chia tay ngay lập tức. Em khóa điện thoại, không ra đường, không lên diễn đàn tâm sự vì anh biết em hay lên forum 8 (anh không biết nhà em, mỗi lần đi chơi, anh đến đầu hẽm đón, em mới dọn về đây, cũng không ai biết em nên anh không hỏi được) và cắt liên lạc với anh hẳn. Gần 1 tháng đó, anh đi kiếm em. Những cuộc gọi nhỡ càng lúc càng nhìu. Và 1 ngày không may mắn, em vô tình đứng ngay trước cửa được 30s thì thấy anh chạy ngang. Anh đi tìm em. Hôm đó mưa, em thấy anh, anh thấy em, em bỏ chạy vô nhà. Anh chỉ đứng ở mái hiên đối diện nhà em và chờ đợi.

Em đã cảm động và ra gặp anh. Anh xin lỗi, năn nỉ và nói cho anh 1 năm để anh thu xếp công ty và giải quyết mọi chuyện. Theo em biết, anh và vợ không hợp. Mỗi lần nói chuyện được 2-3 câu là gây nhau. Ít nói chuyện, không ngủ chung. Anh xem fim ở fòng khách còn chị thì ngủ sớm. Em biết như vậy nên mới quen anh. Anh nói: "anh và bả sống giống như ly thân, chỉ chịu đựng ở chung 1 nhà vì con pé con"

Có lần, anh đang điện thoại cho em vào buổi tối. Đang nói chuyện vui vẻ với em, em nghe đầu dây bên kia im lặng và sau đó là tiếng quát lớn "anh làm chok cái kiểu gì vậy? Anh là chok mà như vậy đó hả?". Chị ấy chửi anh rất lớn chỉ vì những chuyện mâu thuẫn trong nhà. Và em biết, quan hệ của 2 người đó không tốt đẹp. Ở bên em anh hạnh fúc lắm.

Vợ chok là chuyện chăn gối, nhưng 2 người họ ít gần gũi nhau. Anh chỉ thích làm điều đó với em: "được ôm em và làm điều đó anh thấy rất hạnh phúc. Cuộc sống của anh có những sai lầm, có thể anh không cho em được 1 gia đình trọn vẹn nhưng tình cảm anh dành cho em là rất trọn vẹn. Anh rất thương em, thương cả đời em hiểu không?"

Đôi lần, em tự thắc mắc, sao chị ấy lại vậy. Vợ chok sống chung, không thân mật, không gần gũi, cãi nhau suốt, chồng ngoại tình, bản tính anh ấy "đã không thích thì khỏi ép", vô ích. Vậy mà chị ấy vẫn im lặng suốt 3 năm nay. Có thể em biết là vì con nhưng công nhận chị ấy giỏi. Có thể nhịn nhục tới mức đó và thấy chok mình lên giường với ngkhác cũng xem như không...

Suốt 2 năm sau, tụi em càng yêu nhau sâu đậm hơn, đi du lịch thường xuyên. Vậy mà chị vợ không hề biết gì (vì tính chất công việc của anh ấy là đi công tác + thời gian làm việc rất linh động. Ban ngày anh đi làm nhưng có thể đi chơi bất cứ lúc nào, anh là sếp) đến những thay đổi của anh. Anh bắt đầu sử dụng nước hoa em tặng. Chìa khóa xe treo tên em (cái tên của em rất lạ, nikname ấy) và đủ thứ về em hiển thị.

Em không biết 2 người họ trong gia đình ra sao nhưng chồng chị ấy ngoại tình 3 năm nay mà không hề hay biết gì. Anh vẫn đi sớm, về trễ, những ngày lễ trong năm đều dành cho em, chưa 1 ngày lễ nào anh ở nhà với vợ. Em thấy chị ta rất hời hợt với chồng chị, mặc cho anh ta ra ngoài làm gì.

Nhưng 1 năm trở lại đây, vào cái ngày noel 2010 chúng em đã giận nhau ngay dịp anh đi công tác. Em đã không đi cùng anh (trước giờ anh đi bất kỳ đâu cũng dẫn em theo). Vợ và anh làm chung công ty nên họ đã được thu xếp đi Đà Lạt cùng nhau và mọi chuyện xảy ra từ đây. Sau 1 khoảng time dài mạnh ai nấy sống, chị ấy làm huề với anh ấy. Khi anh đi công tác về, anh nói với em rằng "anh sống với bả chỉ vì 1 chữ NGHĨA thôi em hiểu không? Anh đi Đà Lạt với bả chỉ là vì công việc sao em không tin anh. Tình yêu anh dành cho em nhiều thế nào em biết mà."

Ảnh đã đồng ý huề với chị. "bả muốn làm huề với anh cho nhà cửa yên ắng, bớt xào xáo chứ anh với bả trước giờ không hợp, anh cũng không muốn con pé của anh thấy pa mẹ nó vậy". Em dứt khoát bỏ. Cái vòng lẩn quẩn lại xảy ra với em. Anh đi tìm em và chúng em huề lại. Trong suốt time wen anh, em chưa từng bắt anh phải ly dị vợ. Em chấp nhận miễn là chúng em yêu nhau. Anh nói muốn có con với em và tính chuyện 2 đứa thế nào tiếp theo nhưng em không chịu. Em nói để sau vì em còn quá trẻ.

Em có được số điện thoại của chị ấy. Em gọi vô máy chị ấy (lúc này 2 người đã huề) "em là bx của anh T và em biết chị là ai". Chị ta chỉ hỏi em ở đâu, làm gì và nói "đợi chị xíu nha, chút chị gọi lại". Chị ta gọi wa cho anh ấy và anh ấy đã gọi cho mình, nói "anh không muốn nhức đầu những chuyện này, em đừng làm ầm lên để anh yên ổn làm ăn". Em nhận được tin nhắn của chị ấy "chắc em nhầm người rồi, chị không hiểu em nói gì hết"

Chị ta làm ngơ bỏ qua cho ảnh. Em đã muốn chị ta biết em, em là người ngoài sáng, chị ta trong tối. Cuộc sống của em luôn hiển thị trước mắt chị ta (vì thông tin + hình ảnh trên mạng của em khá nhiều). Chị ấy biết nhà em, có hình em, có nik chat + số điện thoại của em nhưng không làm gì em cả. Im lặng.

Chắc chị nghĩ rằng anh mới quen mình sơ sơ. Nên chỉ gây lộn trong nhà với anh 1 chập rồi thôi. Sau đó 1 time cũng im lặng. Chúng em vẫn quen nhau bình thường. Vẫn ở bên nhau với tần số cao và đi du lịch 2-3 ngày thường xuyên. Lúc này chị đã biết anh ngoại tình nhưng vẫn không hành động hay để ý đến anh. Nếu chị để ý sẽ biết ngay anh vẫn liên lạc với em rất thường xuyên. Anh không bỏ em được. Sau này em nhận ra, em đã yêu anh rất nhiều đến không bỏ được. Đôi lúc giận nhau, em đã muốn chết cho anh vừa lòng.

Được 1 thời gian năm 2011 em "quậy tiếp. Anh làm em bux chuyện tình cảm, em đã chat với chị ấy. Bao giờ cũng vậy, chị ấy không nói chuyện với em, em nói gì kệ em. Em chỉ nhắn 1 câu "sao em phải mệt mõi vì chị quá, lần nào 2 đứa em cãi nhau cũng vì chị". Nếu thật sự quan tâm chok mình, chỉ cần 1 ngày (ngày nào cũng được, không cần mất time theo dõi) chị ấy qua chỗ em làm sẽ gặp ngay anh đang ở đó cùng em. Ngày nào cũng zậy, ngày nào anh cũng qua thăm em rất lâu.

Em cảm giác tất cả mọi người xung wanh chị đều che dấu chị. Mẹ anh cũng biết anh quen em. Anh trai anh và bà chị dâu đã từng bắt gặp 2 đứa em ôm nhau ngoài đường. Đồng nghiệp của anh, khi anh đi bàn chuyện làm ăn cũng biết em. Những người bạn thân ở nơi anh tập thể thao cũng biết rất rõ em. Nhưng có chị ta là không biết gì, nghe những lời giải thích từ anh. Chính vì đi đâu anh cũng dẫn em theo, nên em biết tất cả. anh nói "anh đã lừa dối bả, nhưng anh yêu em, anh không muốn lừa dối em"

8/3 vừa qua, anh dành cả ngày cho em. Sáng 8h anh đi làm, lên công ty giải quyết việc xong 9h qua đón em đi chơi. Tặng quà cho em và bên em cả ngày. Nhiêu đó cũng đủ bất thường zậy mà người vợ ấy... thấy bình thường.

Đoạn quan trọng, mới xảy ra

Chuyện xảy ra cách đây 1 tuần, khi em phát hiện anh chat YH với vợ nhiều và nói chuyện thân mật lại. Em giận điên người. 2 người họ có vẻ hạnh fúc lại và chị ấy chat với anh cười suốt. Điện thoại anh lâu lâu có những tin nhắn của chị ta, như đang nhõng nhẽo "cái miệng anh linh thiệt, vợ anh bị sếp la ròi nè".

Em vô nik chat của anh, xem history và đọc được 2 người nói với nhau nhiều và bàn chuyện có thêm 1 đứa nữa. Em hỏi anh thì anh nói không có, không có đang mang thai đứa nào cả. Anh không thích làm chuyện đó với bả. Nhưng anh định có con thiệt, nhưng không có được. Em giận run người. Nếu anh có thêm đứa nữa với chị, VẬY CON EM THÌ SAO? Chị ấy thấy nik anh sáng, vào chat với anh. Và em đã nói rõ "dù có chuyện gì xảy ra em và anh vẫn yêu thương nhau suốt 3 năm qua"

Bà chị ấy vẫn không nói gì. Lần nào cũng vậy, các mẹ khác thường đến gặp NT3 như em để nói chuyện cho ra lẽ, nhưng chị ta thì không. Im lặng giải quyết với anh. Nhưng chị ấy không biết rằng trong 3 người, chị dối anh, anh dối chị, chỉ co DUY NHẤT EM LÀ NGƯỜI KHÔNG NÓI DỐI.

Nếu có hỏi và gây lộn với anh thì cũng chỉ nhận được những lời nói dối. Anh nói em "quậy" anh hoài. Lần này chuyện lớn vì em đã sử dụng nik anh và nói chuyện. Đã 1 tuần nay, em vẫn liên lạc với anh bình thường. Anh chỉ hơi giận em chuyện em mạo danh anh để chat với chị ta. Ngoài ra thì không có gì. Chị ấy vẫn vậy, không làm ầm chuyện, nhịn nhục sống vì con, chị ấy chắc cũng thương anh vì em thấy chị ấy hay nhõng nhẽo nhắn tin cho anh (mà anh không trả lời).

Có lẽ em còn trẻ nhưng chok em ngủ với người khác em không chấp nhận được. Còn đằng này, chị ấy có thể xem như không có gì. Có thể, đằng sau cuộc sống của 2 người họ em không biết nhiều. Biết đâu sau khi làm huề anh đã có mối quan hệ tốt đẹp hơn với chị. Chị ở trong tối, em không bít được. Nhưng chắc chắn bản thân chị biết 2ng có hạnh phúc không và em biết anh rất hạnh phúc với em.

1 tuần qua chị không nói chuyện với anh, còn anh vẫn liên lạc bình thường với em. Và rồi chúng em lại tiếp tục yêu nhau thân mật mà chị ta biết hay không biết đều im lặng. Có những sự thật chị ta không muốn biết. Còn em, em luôn đi tìm hỉu sự thật. Các mẹ à, em không biết làm cách nào để quên anh, em đã thử và làm không được. Anh lại rất yêu em và không muốn bỏ em. Em yêu anh nhiều lắm chỉ muốn được ở cạnh anh. Các mẹ có nghĩ NT3 này đã chịu quá nhiều thiệt thòi (em đã không kể ra) xót thương và em khóc rất nhiều cho hoàn cảnh của mình. Em không làm gì có lỗi hay sai trái. Nếu sai thì em đã yêu anh quá nhiều. Chính các mẹ đã không yêu thương chok, giữ chok để chok có cơ hội tiếp xúc và yêu người như em. Làm em đau khổ và tương lai em rồi sẽ ra sao?

Nhiều người theo đuổi nhưng em không thương ai cả. Anh là người em thương và rất nhiều. Trong tình yêu, em biết, 1 khi em đã yêu sẽ rất nhiều và không bỏ được. Nên em đang chấp nhận cuộc sống của anh và tạo dựng cuộc sống cho riêng mình. Em làm gì sai khi yêu hết mình? Em cũng muốn gặp chị ta chứ không đợi chị ta gặp em. Em có mời chị ấy đi ra càe nói chuyện nhưng chị ta không chịu, em không làm phiền. Em chỉ muốn nói với chị rằng "chồng chị đang ngoại tình với tôi." Em chỉ là người bị hại trong tình yêu.

P/S tất cả các mẹ khác đã xử sự thế nào khi chok mình ngoại tình? Em biết chắc, dù các mẹ bắt được 1 lần, 1 time qua chuyện. Anh ấy vẫn sẽ yêu thương người con gái khác hoặc biết đâu vẫn là người cũ. Các topic trong box này đều không có kết wả, các mẹ vẫn...

Tại sao một số chị em phụ nữ Việt Nam lại phải sống cam chịu? Mình phải nói như vậy vì mình thấy rõ ràng có quá nhiều phụ nữ Việt Nam hèn nhát và ngu xuẩn, ngay bên cạnh mình, xung quanh mình, trên báo chí và nhất là ở webtretho này..... làm mình cảm thấy quá bức xúc...

Những người phụ nữ hèn nhát là những người có cuộc sống gia đình chẳng vui vẻ hạnh phúc gì, có chồng lười biếng, không giúp đỡ việc nhà, ngoại tình ... nhưng vẫn không dám li dị chồng vì để cho con có bố, để cho gia đình, và để có một bộ mặt đỡ mang tiếng trong xã hội, để có người nuôi con chung,....vẫn ngồi chửi bới kẻ thứ 3, rồi kể lể tâm sự, .... rồi bao nhiêu báo chí phụ nữ VN, ... suốt ngày có tiêu đề: sao để giữ chồng, bí quyết là người vợ tốt, để hòa hợp mẹ chồng.... mà rất hiếm khi có tiêu đề: sao để giữ vợ, sao để con dâu yêu?....Tại vì những người viết bài cũng đã bị mang nặng đầu óc trọng nam khinh nữ rồi, thì làm sao cả xã hội chả tiếp tục nhiếm....