Chào các mẹ đây là lần đầu tiên e gửi bài viết lên diễn đàn mong các mẹ giúp em ah,đặc biệt là các mẹ có nhà chồng theo đạo thiên chúa ah.

Em là người ngoại đạo lấy chồng em là người theo đạo thiên chúa.chúng em lấy nhau cách đây 3 năm và có 1 con trai.trước khi kết hôn bọn em có phải học 1 lớp gọi là giáo lý hôn nhân,em có được biết là trong thiên chúa giáo thì cái gì chúa đã kết hợp thì loài người không được phân ly.Hiện tại vợ chông em sống không hạnh phúc,đã ly thân nửa năm nay,tình cảm vợ chồng rạn nứt và ko thể cứu vãn được.em muốn ly hôn,chồng em cũng ko muốn sống với em nữa. Nhưng gia đình chồng em nhất quyết phản đối vì nhà anh theo đạo nên dù vợ chồng có thế nào cũng không được phép bỏ nhau,công giáo không chấp nhận.giờ em ko biết phải làm sao cả,chẳng nhẽ em cứ phải chấp nhận mãi tình trạng ly thân này mà ko được ly hôn và tái hôn chăng?hiện giờ e đang sống với con trai ở nhà mẹ đẻ.chồng em cũng đang ngoại tình với người khác rồi,em buồn quá có mẹ nào giống trường hợp của em ko ah? Em có tìm hiểu thì nếu bỏ nhau thì luật pháp ko ngăn cấm,có chấp nhận nhưng về vấn đề tín ngưỡng tôn giáo là không được chấp nhận ah?giờ em phải làm sao đây?