Chuyện vc mình trước đây mình có 1 top nói về chồng mình ngoại tình. Hôm nay mình lập top này mọi người ném đá giúp mình để mình nhìn nhận vấn đề rõ ràng hơn. Mình diễn đạt k dc hay như các chủ top khác nên mong mọi người cũng thông cảm.

Vc mình cưới nhau dc 1năm nhưng trong tgian chung sống do cách sống của 2 người k hợp. Có lẽ mình cũng hơi vô tâm k nhận ra, còn chồng mình thì k thích nhưng cũng k lên tiếng, chỉ im lặng cho qua và hết lần này đến lần khác thử lòng mình. Mình cũng đã rất nhiều lần nc với him là vc đã có rất nhiều mệt mỏi từ bên ngoài xã hội, về nhà chỉ muốn bình yên, vui vẻ. Vậy mà về nhà mình lúc nào cũng phải suy nghĩ với những chiện thử lòng vợ của him thì thật sự rất mệt mỏi. Sau đó him thay đổi chỗ làm và bắt đầu NT. Mình đã phát hiện ra nhưng him vẫn cố tình chối cãi nhưng vì k có bằng chứng nên mình cũng chỉ nói để nhắc nhở him. Nhưng mình k ngờ k những k có tác dụng mà him còn tiếp tục duy trì mối quan hệ đó. sau này mình mới biết bên nhà him cũng vô tình biết chiện nhưng lại giấu mình k cho mình biết. Trong tgian đó him làm ăn thua lỗ và liên tục về nhà nhờ mình giúp đỡ, vì thương chồng nên mình cũng ngu dại đưa hết tiền của mình cho him. và chiện gì đến cũng sẽ đến. Mình linh cảm sắp có chiện xảy ra nên mình wa nói chiện thẳng với gd him. Mình nói là mình chắc chắn him dg NT và làm chiện gì đó ở bên ngoài. GD him dù biết chiện nhưng vẫn cố tình k nói, làm ra vẻ như chưa biết gì. 2 ngày sau thì NT3 gọi điện cho mình, nó nói với mình nó đã đến ra mắt nhà chồng mình và gd 2 bên đã gặp nhau bàn chiện hỏi cưới. Dù biết chiện nhưng mình vẫn im lặng chưa nói gì với him và gd him. Mình gọi dt lại để hẹn gặp nó nhưng rồi mình k gặp và chỉ nói qua dt để tìm hiểu về mối quan hệ của nó. Mọi người thấy mình làm vậy có ngu k. Sau khi gọi cho nó xong rõ ràng mọi chiện mình wa nhà nc với gd him. Lúc này gd him mới nói rõ hết mọi chiện với mình, gd him nói là him đã nói với gd là sẽ suy nghĩ đến việc li hôn mình và gọi him về nhà gặp mặt nc. Khi him về thấy mặt mình him đã chửi mình tại sao lại gọi cho con đấy, rồi gd him cũng nói theo nhưng mình k thèm trả lời. Sau khi nc riêng với him khoảng 15ph thì thật bất ngờ khi him nói him sẽ chia tay con đấy rồi về với mình. Mình cảm giác ở đây có vấn đề gì rồi nhưng có lẽ lúc đó mình dg vui vì chồng đã chịu quay đầu nên 1 lần nữa mình lại vấp phải sai lầm mọi người ạh.

Đêm hôm đấy him gọi điện cho mình nói mình giúp thêm him tiền trả nợ. Mình lại ngây ngô tin theo để rồi sáng hôm sau lại ngoan ngoãn đưa tiền cho him. Hixhix giờ đây ngồi suy nghĩ lại sao mình thấy mình lại dại trai đến thế. Sau khi him lấy tiền thì mình lại có thêm dc mấy ngày bình yên, dc sự quan tâm của him. Him gặp con bé đấy để chia tay nhưng k biết 2 người nói gì với nhau lại quay sang cắn ngược lại mình, chửi mình là hạ danh dự của hắn, rồi nói những câu nói phũ phàng với con kia nhưng sự thật mình là người cũng ăn học đàng hoàng nên mình cũng nói chiện rất nhẹ nhàng lịc sự với nó. Vậy mà con đấy nó dám lên tiếng nói mình như thế. Sau khi gặp con đấy xong him lại tiếp tục đòi li hôn mình, him nói him đã bỏ con đấy rồi và bây giờ sẽ suy nghĩ bỏ mình luôn. Mình nói him nên suy nghĩ cho kĩ và him hẹn mình 2 ngày nữa về nói chiện.Nhưng rồi sau đó lúc 12g đêm him gọi điện về nhà lúc đầu thì giọng nói rất nhẹ nhàng nói cho mình biết là him dg sốt, mình cũng quan tâm hỏi han. Tiếp theo câu chiện là thông bào với mình him dg nợ thất bại kinh doanh 400tr, gd him trả 200tr còn thiếu 200tr. Mình lúc đó k suy nghĩ gì mà từ chối lun là mình k có số tiền đó (mà thực sự là như vậy). Khi nghe mình nói như vậy him nói tiếp là còn 1 vấn đề nữa là hãy li dị đi.............