Em lấy chồng mới đc 3 tháng, chồng em là người hiền lành và siêng năng, trước khi lấy chồng em bây giờ em cũng từng yêu và ko giữ đc mình, ngày trước chồng em bảo ko quan trọng chuyện quá khứ chỉ cần hiện tại em yêu anh là đủ, em đã tin tưởng và quyết định lấy anh. Nhưng ko.. Anh chỉ đang cố gắng chấp nhận mà thôi, anh vẫn thường bóng gió nói chuyện em đã ko nguyên vẹn, anh nói giống như lấy em là anh đã thiệt thòi và có lẽ trong lòng anh em là đứa con gái hư hỏng, phải nói thêm rằng em mới là người thiệt thòi khi lấy anh ấy, biết rằng đã yêu nhau thì ko tính đến chuyện thiệt thòi hay ko nhưng đúng là như vậy. Ngay từ đầu yêu nhau em là người lo hết mọi kinh tế cho hai đứa, em được đánh giá là cô gái xinh xắn, cao ráo trắng trẻo, em có khuân mặt nhìn hiền lành và phúc hậu, em làm việc trong một ngân hàng.. Em có đủ điều kiện để lấy đc một người đàn ông tốt, nhưng em yêu và lấy anh, lo lắng cho anh, ngay từ khi còn yêu em đã phải thường xuyên đưa tiền cho anh tiêu, tiếp đãi bạn bè anh, cưới xin toàn tiền em bỏ ra, nói chung anh tay không bắt giặc, bạn bè chửi em ngu nhưng em nghĩ chỉ cần anh yêu em chân thành là đủ, trước khi yêu em anh yêu và lên giường với rất nhiều người, ngày đó anh làm ăn ra nên sống như một đại gia vậy, đến khi anh làm ăn thua lỗ, thì gặp em và em vẫn yêu anh chân thành và tự nguyện lo lắng tất cả,cưới nhau về đc mấy tháng nhưng anh chưa đưa đc cho em đồng nào, mọi chi phí em tự lo nhưng chưa từng tỏ ra thái độ gì vì nghĩ chỉ cần anh có chí thì khó khăn tạm thời em gáng vác đc. Em cứ tưởng em chân thành với anh như vậy anh sẽ biết ơn em và trân trọng em nhưng anh lại luôn đem chuyện quá khứ ra bóng gió và chỉ trích, em nhịn hết và ko nói gì, nhưng hôm nay anh đã nói nhưng lời làm em đau lòng quá, anh bảo những đứa con gái yêu mà k giữ mình là hư hỏng và sau này cũng dể sa đoạ, nói em dể dãi, so sánh em với người khác,,em cảm thấy mình bị xúc phạm ghê gớm và như dồn nén lại em đứng dậy đập hết chén bát đồ đạc và đòi bỏ đi, nhưng anh giữ lại ko cho đi, sáng nay anh đi công tác rồi và em muốn đi, muốn đi làm lại từ đầu mọi người ạ. Liệu em có nên đi hay ko hay là nhịn cho qua vì anh cũng đã xin lỗi rồi. Nếu em bỏ đi thì mọi chuyện sẽ thế nào hả mọi người, cho em lời khuyên với, em phải làm sao đây, em chỉ mới cưới đc 3 tháng thôi nhưng đã thấy khổ lắm rồi, phải nói thêm là ngày em đồng ý lấy anh và dẫn anh về ra mắt gd thì a nói rằng anh có cty riêng, có nhiều đất và nhà, nhưng sau này em phát hiện ra a ko cong gì cả, nhà mới cưới về ở cũng là thuê, ngay cả gd anh cũng ko biết anh mất hết vì đã đầu tư cho anh rất nhiều, nhưng em bỏ qua và vẫn bên cạch động viên anh, nhưng giờ như thế này em phải làm sao đây???

Gởi từ ứng dụng Webtretho của binhyentl