chào các mẹ, em đang rất rối. mong các mẹ tư vấn dùm em. em năm nay 25t, nghề nghiệp ổn định, lấy chồng được hơn một năm rồi. chồng em công việc cũng ổn định. nhưng sao em lại không muốn có con. Em cũng không biết tư tưởng này thâm nhập vào đầu em từ khi nào nữa. chỉ biết là em sợ việc có con. Không phải em sợ mình cực khổ mà là sợ mình không có tình cảm dành cho con vì thật sự em chưa bao giờ thích trẻ con. Không hẳn là em ghét chúng, thấy em bé dễ thương em vẫn nựng nịu, cười với nó, thấy nó đáng iu. vậy thôi! chứ em không có khao khát làm mẹ. Em sợ tiếng em bé khóc,em sẽ nuôi con ra sao đây, rồi mình sẽ dạy nó cái gì đây, dạy nó ntn để nó trở thành người tốt, bảo vệ con ra sao trong xã hội xấu tốt lẫn lộn ,em sợ những thử thách phải đối mặt, nhất là về mặt tình cảm. nếu em sinh con ra mà em không có tình cảm với nó thì sẽ ntn nhỉ? chắc con em mà biết đc nó sẽ tủi thân và hận em lắm! Nên em nghĩ chẳng thà đừng sinh nó ra. Dạo này hai bên nội ngoại hối thúc vợ chồng em chuyện con cái dữ lắm nên em đã lo nay càng thêm lo. Em đọc trên diễn đàn thấy có nhiều chị có bầu, rồi sinh con sao mà khổ quá. Em lăn tăn lắm. Nhiều người bảo không sinh con cho chồng thì chắc chắn là tình cảm vợ chồng sẽ sứt mẻ, hơn nữa chồng em rất thích trẻ con, nhiều lần nói bóng gió về chuyện có con..em suy nghĩ mãi. Có chị nào từng có suy nghĩ như em không? sinh con và nuôi con có đáng sợ không các mẹ? Có con rồi cuộc sống vợ chồng thay đổi như thế nào? bản thân các mẹ thay đổi như thế nào?Mong các mẹ hồi âm