Em đang rơi vào 1 cảnh rất chán nản mặc dù em đã cố gắng rất nhiều để thay đổi.. Em là con một, bố thì mất sớm nên giờ sống cùng mẹ.. Em vừa lấy chồng được 6 tháng và anh đồng ý ở rể nhà em. Tưởng chừng mọi chuyện đơn giản cho đến khi gia đình càng lúc càng mâu thuẫn toàn xoay quanh mẹ em và chồng. Em thì thương mẹ nên không muốn mẹ buồn, có khuyên nhủ mẹ này kia, còn về bên phía anh.. Em nói anh cố gắng vì em đủ chuyện.. Cuối cùng cũng vẫn mâu thuẩn.. Càng lúc càng nghiêm trọng, anh nói anh bị thiệt thòi, không có tiếng nói trong khi gia đình em không đối xử tệ với anh..có lần mẹ em và anh gây nhau khi không có em ở nhà.. Anh nói mẹ em là tại sao em làm không bị nói tới anh làm thì mẹ nói ( cái này em biết do mẹ kể, em cũng im lặng ) Em mà giỡn giả bộ nói xấu anh chọc ghẹo anh trước mẹ thì anh lại tự ái, giận em luôn, im lặng với em 2 ngày nên em chịu không được em liền nhắn tin hỏi anh sao anh im lặng thì anh nói anh nghĩ em và anh cần thời gian để điềm tĩnh vì cứ gây hoài sẽ làm khổ nhau.. Nghe mà buồn lắm ạ! Em mới không chấp nhận và hỏi anh đủ cái anh mới nói thật là anh sống trong gia đình mà như người lạ, thích giỡn thì giỡn thích nói gì thì nói trước mặt người lớn... Trog khi em chỉ giỡn thôi, em giải thích và thề thốt thì anh la. Vì em quá bức xúc rồi mới thề để anh tin. Anh nói anh chỉ cần thấy em làm chứ không cần em thề .. Em thấy rầu quá ! Nếu cứ đứng giữa mà cân bằng 2 người thì em biết sống sao? Anh là con nhưng đôi khi em thấy anh gia trưởng và không muốn ai dạy bảo anh hết dù anh không nói ra nhưng em biết. Còn mẹ thì là vai lớn trong gia đình, em khuyên mẹ vì em mà bình thường với anh đi. Em buồn lắm, em phải làm gì ? 1 trong 2 em không thể chọn 1.. Làm thế nào để gia đình êm ấm hả các chị? Em rối lắm nên mới đăng lên mong nhận đuọc sự chia sẻ ạ! :(

Gởi từ ứng dụng Webtretho của girlbehappy