Em cảm thấy khổ quá các mẹ ơi. chuyện này em cũng chẳng biết nói cùng ai nữa. Em tốt nghiệp đại học xong là lấy chồng và có con luôn nên chưa đi làm và sống phụ thuộc vào nhà chồng. Em sống với bố mẹ chồng và như muôn thuở e với mẹ chồng cũng không được hòa hợp cho lắm. Nhưng người ta nói được chồng thì không được nhà chồng còn đỡ nhưng em lại khổ lắm. Chồng em bênh mẹ chồng chằm chặp. Không những không giúp mối quan hệ mẹ chồng-nàng dâu bớt căng thẳng anh ý còn đổ thêm dầu vào lửa. Đỉnh điểm là vừa rồi em mới được nghe chị hàng xóm kể xong mà giận run người. cảm thấy khổ tâm và có lỗi với bố mẹ mình quá. Em chẳng dám kể cho bố mẹ em cũng không biết nói cùng ai nên xin được kể cho mọi người để nhận những lời khuyên bổ ích. Em mới về bà ngoại đươc 3 tuần và lên nhà chồng được hơn 2 tuần rồi. Nhưng quá nhiều chuyện xảy ra ạ. Thằng cu con về ngoại 3 tuần mọc 4 cái răng, sốt và đi ngoài mà vẫn tăng 0,5 kg mà với trẻ 9thang thì em nghĩ như thế là trộm vía cũng tăng cân đấy chứ. Về nhà nó quên cả bà nội chỉ nhớ ông nội và 1 số thói quen ăn vặt vì cứ ăn gì là bà ngoại lại nhai cho nó nên nó không quen người khác cho ngặm. Chuyện chỉ có thể mà khi về nhà nội, bà nội nó bảo nó bị đần đi, dân tộc (em dân tộc kinh và nhà em ở thị trấn khá sầm uất ạ). Rồi thì chắc ăn chuối thối hay bị nghẹn nên sợ, rồi về đấy chắc gì đã được cho ăn. nhìn đần đần rồi về đấy ông bà chẳng dạy dỗ gì nên không biết cái gì cả. mất cả công nhà nội dạy, rồi về mo,....bà ý không chỉ nói xoáy, nói đểu mà còn áp đặt cho ông bà ngoại thế này thế kia. nhà ngoại trồng được lá xài đất nên tắm cho nó suốt còn thừa mang lên thì bà ý bảo không tắm cho nó à mà còn nhiều thế rồi tắm được nước chanh là tốt rồi tao chẳng tin. đỉnh điểm là bà hỏi em để nó ngã à? có ngã cầu thang không? ngã thì bảo để tao còn biết đường. rồi nhin thì tao biết thừa, chắc mày chỉ cho nó quanh quẩn cái gác xép chứ gì? làm gì mà được đi chơi. Em khổ lắm, bao công ông bà ngoại chăm lo không được công nhận thì thôi lại bị nói những câu như thế. Em ức chế thái độ bà ý(lúc ý em tức quá đứng dậy mang bát đi rửa thì ném vào chậu rửa bát hơi mạnh 1 tý) thế là bà ý chửi em là mất dạy, rồi này nọ.

nhưng như thế em vẫn còn chịu đựng được. Đằng này chồng em còn thêm vào nào có giật điện, có .... ko?

chiều nay em sang hàng xóm chơi nghe được chị hàng xóm kể, bà ý sang nhà chị ý nói đủ thứ về em. Soi từ cái nhở cho đến cái lớn. Rồi bà ý bảo chồng em cho em 5tr để về nhà ngoại mà còn nhờ vả chồng mua sữa gửi về. Rồi nói ông bà ngoại tưởng thế nào mà ko cho chấu đc hộp sữa. Dạ thưa, em sống cũng khó khăn lắm. Lấy chồng xong thấy khổ hơn so với trước rất nhiều. Tiền chồng kiếm đc cũng chỉ đủ a ý tiêu. Có tháng đưa cho vợ nhiều nhất là 1tr, dnay còn không đc đồng nào. tiền sữa, bỉm của con em tự lo hết. Em lại chưa đi làm chỉ có 1 ít tiền hồi môn gửi tiết kiệm, may có ít lãi hàng tháng mua sữa. Chẳng dám mua gì cho bản thân. Về nhà ngoại trong người còn đúng 20 nghìn xác định ăn bám ông bà. Em còn đi học cao học, tiền học phí ko có phải vay bạn, bà ngoại thấy thế lại cho. Vậy mà bà nội nó lại đặt điều như thế đấy. Chưa xong còn ý kiến ông bà ngoại. Em thấy thương bố mẹ em lắm. mà chán cái con người của chồng em.

Em được tường thuật lại như thế này. Lúc em gọi đt cho chồng em nói anh mua sữa gửi về, anh ý quay sang nói với bà ý: con cho nó 5tr mang về đấy rồi mà không hiểu con này nó còn thích gì nữa. rồi cố tinhf cười hô hố để cho e biết là ông bà ngoại không ra gì. e ức chế đến tột độ rồi, nói năng cũng linh tinh rồi. giúp em với. huhuhu