Em lấy chồng đã gần 2 năm rồi . Em đã từng có bầu nhưng em lại không giữ được con , và bây giờ thi em lại có bầu lại . Thực ra nhà chồng em cũng thuộc hàng khá giá , lại có mỗi mình chồng em là con trai , nên chồng em cũng được chiều . Em lại không đi làm gì , hàng tháng chồng em làm cho bố mẹ chồng cũng được 15t . Còn sinh hoạt , cơm nước thì vc em chả phải lo gì . Nói chung em cũng chẳng có gì phải phàn nàn về cuộc sống hiện tại của mình , vì em nghĩ mình sống cũng thoái mái hơn nhiều người rồi . Nhưng bây giờ , em muốn là một cái gì đấy để em có thể có chút kinh tế riêng , em bàn với chồng em , sau khi em sinh em bé xong em sẽ làm , nhưng chồng em có vẻ không thích . Chồng em chỉ muốn em chăm lo cho con , và không muốn em vất vả . Mặc dù ông bà nội có nhận nuôi các cháu , nhưng em nghĩ cũng chỉ phần nào thôi , bây giờ buôn bán khó khăn không phải cái gì cũng ỷ vào ông bà nội được . Mà ngay từ đầu em đã xác định là sẽ đẻ nhiều em bé , nên không thể nào cứ dựa vào ông bà nội được . Nhưng cai khó là chồng em có vẻ không thích . Chỉ cần chồng em đồng ý , thi mọi việc coi như xong . Em biết tính chồng em , nên em cũng chả nói gì nhiều , cứ để đẻ xong rồi lại nói chônhf tiếp . Các chị cho em lời khuyên với . Chứ cứ sống dựa thế này , cũng chán lắm ạ . Em thấy con người em cứ tụt hậu và ị thì lị như thế nào ấy .