Gia đình em có 5 người, mẹ e là người rất nóng tính, ăn nói ko khéo, còn bố em thì hoàn toàn ngược lại, em là chị cả trong gia đình, năm nay 18t, tính em thì cũng giống mẹ em nên 2 mẹ con chẳng bao giờ nói chuyện với nhau, sau em còn 2 đứa em trai. Đợt này em rất căng thẳng với bố mẹ em vì em đang đòi lấy chồng còn bố mẹ em phản đối kịch liệt, bố mẹ em chê anh xấu, nhà vùng trong và ko có học thức trong khi nếu nói về vấn đề làm ăn anh ăn đứt nhiều người học hành tử tế (anh sn90). Trưa nay em có đi chơ với anh, khi đi em nói với mẹ em là con đi ra đây 1 tí, tầm 4h con về. Em vừa mở cổng ra ngoài đứng bên mép đợi thì thấy có tiếng mở cổg lạch cạnh và thấy mẹ thò đầu ra. Em quay lại nhìn thì thấy mẹ em đóng cửa đi vào. Đợi 1 lúc thì em đi ra ngoài đầu đường đứng đợi anh ny đón, em quay lại nhìn thì thấy mẹ em núp trên ban công tầng 2 nhìn em. Em ức quá nên ra quán đt mua cái thẻ đt nhắn là: mẹ bỏ ngay cái kiểu dòm ngó đi. Con lớn rồi ko phải bé mà theo mới dõi.

Thật sự là em cả mẹ e khắc tính nhau kih khủng, mẹ e từng nhiều lần theo dõi em vì ko muốn em qua lại vs ny

Mong ac cho e lời khuyên với ạ