Các chị ah, em k thể cứu vãn được cuộc hôn nhân của em nữa. Kết hôn đến nay chưa được 4th nhưng em đã suy nghĩ kỹ và quyết tâm ly hôn. k chỉ chồng em mà cả nhà chồng em như có vđề về thần kinh. Chồng em thì nghe BM khích bác suốt ngày và yêu em 1 cách k bình thường. Yêu rất yêu nhưng khi e chưa hiểu gì đó mà làm ko vừa ý nhà anh ấy la anh ấy khùng lên, vứt bỏ em như 1 trò chơi (coi như ko quen biết, bỏ mặc em, thậm chí phun ra những lời lẽ bạc tình). VD: Chỉ vì em muốn về nhà mẹ đẻ vừa làm việc, vừa nghỉ 1 chút do cty em gần nhà mẹ đẻ, anh k cho e về, và quát lên đòi...ly hôn. Mẹ anh ta thì 2 lưỡi,ngoài mặt thi cứ khen e nhưng vừa dứt lời đã đỏi giọng ngay, nói về e rất độc ác. Biết bao nh lần họ vứt bỏ em, rồi họ lại ngon ngọt để em bỏ qua. Rồi có chuyện nhỏ gì đó, họ về hùa với nhau, khùng điên lên...đuổi em ra khỏi nhà.

Chồng em như ng bị thần kinh, bị BM bỏ bùa, nghe mẹ 1 cách khó hiểu: Đã 30t nhưng tất cả những gì bà nói, nghe bà dụ dỗ tin ngay và ko nghe ai nói, chỉ suy nghĩ theo đúng cách mẹ nhận định.

Đến tối qua thì e buộc chính thức xách vali ra khỏi nhà vì chồng e "mày cút ra khỏi nhà tao". E gọi lại nc đang hoàng ko đc, khùng lên quy kết hiểu lầm và thốt ra lời lẽ xúc phạm, e chao đảo và phát điên. VC xô xát đỉnh điểm. Bm e đt lên ycầu nhà chồng dù kết thúc cũng phải qua nc đang hoàng, mẹ chồng e nói "do 2 đứa ko sống chung đc thì thôi, chả có gì để nói" rồi dập máy luôn. Họ coi e như mớ rau mớ cỏ, e làm dâu họ k chê đc điểm gì nhưng lúc nào cũng cố moi móc v hòng lôi kéo chồng e.

Đã quá nhiều lần em tha thứ cho a ta, bỏ qua cho nhà chồng (vì MC rất ác mồm). Nhưng rút cục, ai cũng nhận định họ bị thần kinh, chồng em cũng vậy (sáng gọi e "vợ yêu", trưa có thể coi em như cỏ rác chỉ vì lý do rất nhỏ mà a ta hiểu lầm). GĐ a luôn muốn e phải phục dịch như thời phong kiến

E quá đau khổ vì chuyện xảy ra hàng ngày và định đơn phương ly hôn khi chưa tròn 4th kết hôn. Đôi khi e muốn chết các chị ah!