Em đang rất bối rối. Em gái em bị Les. Cần sự tư vấn của mọi người. :((

Câu chuyện của em hơi dài một chút. Hi vọng nhận đc sự tư vấn của các anh chị.

Em là thành viên của wtt vì chuyện tế nhị nên phải lập nick mới để gửi bài . :)

Tình hình năm nay em 24 tuổi, là chị hai, vẫn còn độc thân. Ở riêng không sống chung với gia đình. Em trai em năm nay 21 tuổi và em gái út của em năm nay 17tuổi. Ở với bố mẹ.

Từ nhỏ em gái em đã có xu hướng hơi nam tính, nhưng bên ngoài vẫn là một đứa con gái.

Nói chung từ lúc em gái em lên cấp 2 em và gia đình cũng cảnh giác với tình hình đồng tính của mấy em 9x bây giờ nên cũng chú ý quan sát nhỏ em của em. Em gái em bên ngoài thì vẫn là một đứa con gái, tuy đến tuổi dậy thì nhưng vẫn không điệu đà, chăm chút như mấy đứa con gái đồng trang lứa. Ban đầu em cũng lo em gái em sẽ bị les vì tính tình nó thì mạnh mẽ, dứt khoát giống con trai lắm, ăn bận thì toàn đồđơn giản, quần bò, áo thun trắng, mang giày bata. Không hoa hòe lòe loẹt đâu. Và tuyệt đối không mang giày búp bê. Nhưng thấy mấy cô bạn của em từ nhỏ cũng giống y vậy nhưng khi lớn lên thì điệu lắm ạh, nên em cũng nghĩ em gái em cũng sẽ như vậy.

Nói chung vì tính chất công việc nên khoảng nửa năm nay em cũng ít về nhà và ít nói chuyện với nhỏ em em lắm. Mới vừa đây khi vừa thi học kì xong, ba mẹ em đi du lịch, em trai em thì đi phượt với bạn bè, nhỏ em út dọn qua nhà em ở chơi vs em mấy ngày. Từ trước tới giờ em không bao giờ xâm phạm quyền riêng tư của nó cả. Điện thoại, Facebook hay Yahoo. Nhưng hôm qua em mượn đt của nó để tự sướng vài kiểu, lúc vô album để preview lại mấy ảnh mình chụp, tiện thể em lướt tay xem thêm vài tấm em nó chụp. Hichic, hỡi ôi, Nó chụp nhiều kiểu giống nam lắm ạh, búi tóc lên sau chụp hình k thấy tóc, bận áo ba lỗ đeo dây chuyền đội nón hiphop tá lả hết. Em nói thật ai mà k biết nhìn vô nghĩ một cái thằng chứ k đùa :(

Tính em cũng hơi nóng, kiu em gái ra nói chuyện, em cũng hơi lớn tiếng. Lúc sau thì nhẹ nhàng hỏi han, cũng hỏi nếu nó là les thì nói cho em biết để em còn biết đường, r bảo bạn bè em cũng nhiều ng bị nên em dễ thông cảm ... blah blah blah. Thế là em nó nhận em nó là Les. Nói thật lúc đó em chỉ muốn khóc òa lêen thôi, nhưng em vẫn phải giữ bình tĩnh. Lúc nó tự nhận, em gái em nó khóc quá trời. Em k biết phải làm sao hết phải cố gắng giữ bình tĩnh và khuyên nhủ bảo ko sao ko sao.

Nó cứ ngồi khóc bảo em đừng nói vs ai hết. Em cũng ừ. Vì hiện giờ em cũng chưa muốn nói vs bố mẹ vì bố mẹ em khá là “truyền thống”, chuyện này thiệt là rất shock, bố mẹ em chắc chắn sẽ không chấp nhận đâu ạh. Em hỏi nó là xác định chưa hay là chỉ theo bạn bè, nó bảo nó xác định luôn rồi. Em bủn rủn cả tay chân nhưng vẫn phải ráng cố gắng ko khóc không la hét. Hichic. Nói chung sau đó 2 chị em đi ngủ, sáng nay dậy em coi như bt không có chuyện gì, vẫn vui vẻ.

hôm nay em xin nghỉ làm hẹn mấy đứa bạn thân của nó ra nói chuuyện. Vì em muốn tìm hiểu kĩ hơn. Em năn nỉ ỉ ôi lắm mấy đứa bạn của em gái em nói làem là Les, còn thích 1 nhỏ bạn chung lớp nữa. Em hỏi ra thì chỉ mới thích đây thôi ạh. Hichic. Và mọi chuyện đều là sự bí mật, cả mấy đứa bạn thân của em gái em cũng không nói vs nó gì cả.

Em đang rất rối bời, không biết phải làm sao hết :((

Nói chung chị em nhà em thì hooc môn nam nhiều hơn những ng nữ khác, lông tay và chân của 2 chị em em nhiều lắm ạh, nhưng không phải xoăn tít giống mấy anh đâu ạh, chỉ là loại lông tơ mềm mềm đen thôi ạh. Nhưng em trước giờ rất mê trai, hichic, có bạn trai em vẫn có ham muốn vs bạn trai em bình thường.

Nhưng tự nhiên vì chuyện hoocmôn nam hơi nhiều mà em lại cứ sợ em gái em bị Les thật, tức là trong cơ thể sinh lý của nó đã bị thế rồi. Sẽ không chữa đc. Em không muốn em nó sống không thật với bản thân mình. Có nghĩa là nếu mà nói chuyện vs nó rằng ba mẹ ko chấp nhận, em không chấp nhận thì nó sẽ trước mặt sẽ tỏ ra thích con trai, blah blah blah, nó sẽ sống cho gia đình vui lòng, nhưng phía sau tâm hồn hay suy nghĩ của nó luôn hướng về đứa con gái khác. Giống như em có biết một cô bạn, là les thật, gia đình không chấp nhận chuyện giới tính của cổ thế là cổ vẫn hẹn hò cưới chồng sinh con bình thườg nhưng mà sau lưng luôn ôm bóng hình của ng phụ nữ khác. Rất đau khổ . Em không muốn em gái em như vậy một chút nào cả. Em luôn muốn nó sẽ vui vẻ. Nếu nó bị les thật thì em cũng đau khổ lắm chứ nhưng cũng phải chấp nhận thôi.

Nhưng nếu nó bị chệch hướng về suy nghĩ tâm lý, theo xu hướng quen ng đồng tính bây giờ thì em nghĩ cũng sẽ có cách lôi em nó về đúng hướng

Nhưng thật sự em không biết làm sao để xác định đc là em gái em là Les thật hay là Les theo phong trào nữa. Tâm trạng em hiện giờ rất rối bời. Ba mẹ em tuổi cũng lớn, ba mẹ em mà biết chuyện em không biết sẽ ra sao nữa.

Và em cũng không biết phải làm sao với em nó cả, vì em biết em mà thủ thỉ nói chuyện thế nào mắt em cũng rơm rớm r sẽ khóc òa lên lại hư bột hư đường. Em gái em sống tình cảm lắm. Nó mà thấy em buồn vì nó chắc chắn nó sẽ sống theo ý muốn của em – tức là sẽ sống như 1 đứa con gái bình thường. Nhưng em lại muốn nó sống thật. Khổ thế đấy ạh. :((