chào các mẹ trong webtretho , em năm nay 24 tuổi, đã lấy chồng đc hơn năm rồi, nhưng cuộc sống của em không đc như mọi người, cho nên làm em buồn và lo lắng đến sụt cân, rồi nghỉ lung tung,

chỉ mong lên đây có thể mong nhận được chia ẽ của mọi người, các mẹ có kinh nghiệm giúp em thêm có động lực cố gắng,

chả là cưới nhau hơn năm nay rồi, hiện tại chồng em đã sang nước ngoài 3 tháng, 3 năm nữa về, Khi mới cưới nhau vì sợ sinh con tuổi giáp ngọ mà là con gái thì tội nghiệp con, vì tuổi giáp ngọ mà con gái thì khổ lắm. ông bà bố mẹ mê tín, e cũng có phần lo cho tương lai của con nên cũng quyết định đợi đc nữa năm rối có bàu, kế hoạch đc 4 tháng thì e với chồng qđinh có em bé, thì thả 2 tháng e lên 2v, nhưng thật không may, đc 15 ngày thì e có cảm giác nóng gần như sốt, mệt, mỏi ng. rồi k giữ đc con, em buồn lắm, e đã khóc ngay trong bệnh viện khi bsi siêu âm nói không thấy nữa, sau đó 3 tháng e với chồng định có lại em bé nhưng e thấy k yên tâm nên đi khám, đúng vậy, bác sĩ nói em bị lộ tuyến 1cm, e lo quá, nghỉ mình chưa có con mà đã bị lộ tuyến, bsi kêu đi áp lạnh nhưng mọi ng khuyên em không nên can thiệp trc khi có con vì sợ tử cung ảnh hưởng, nên e k áp lạnh. bác sĩ kê thuốc cho em đặt, tái khám bác sĩ nói em chỉ còn lộ tuyến nhẹ, còn mọi thứ thì bt rồi, lần sau tới chụp x-quang kiểm tra nữa là ổn, nhưng thời gian đó 2 vc cãi nhau nên k đi chụp x-quang luôn, lúc chồng e nhận thông báo ra nc ngoài thì 2 vc gấp rút cố gắng 3 tháng mà vẫn không có bầu, trong lúc đó có lẽ suốt ngày nghỉ làm sao để có bầu nên cũng ảnh hưởng tâm lý, nhưng những tháng cố gắng để có em bé thì kinh nguyệt em cũng thất thường chậm 20 ngày làm em mừng hụt nhưng không có bầu, rồi tháng này thì mất kinh luôn, bụng dưới đau âm ỉ, 1 vài lần trong ngày, vài ngày lại như thế. ở đây có mẹ nào bị như vậy không cho em chút kinh nghiệm, em lo lắng mình bị bệnh mất,có mẹ nào bị lộ tuyến như em mà vẫn có em bé bt không a, có bị như e không.

em nói dài dòng quá, em mới lấy chồng đc năm, vợ chồng ở bên nhau đc 10 tháng thôi, nên cái gì cũng không biết:(( mong mọi người giúp em.

bài em dài thế này chắc không ai đọc không ai chia sẽ gì với em mất:((