Em thì nói thật cũng chả phải lần đầu em nt đâu ạ. Hoàn cảnh em thì cũng chẳng phải gd êm ấm gì mà dửng mỡ ạ. Do chồng 7-8 phần thì có lẽ cũng do em 2-3 phần. Xin lỗi các mẹ chứ em cũng chẳng phải thần thánh gì cho cam đâu ạ. Chồng em về cơ bản thì cũng chiều vợ con, kiếm tiền đủ nuôi vợ con không phải suy nghĩ. Tuy cũng có nhiều cái em chẳng được hài lòng với chồng. Tứ đổ tường thì chồng em có đến tam. Ngoài ra thì chồng em thực sự là vô tâm vô cùng tận các mẹ ạ.

Mà thôi bài này em ko dành để nói xấu chồng nữa. Cứ như vậy, em thấy lại tạm ổn. Tạm ổn bởi vì em không còn và cũng không muốn quan tâm đến tình cảm của anh ta nữa.

Mà bài này em dành để chia sẻ với các mẹ về ex của em. Vì dạo này em nghĩ đến ex nhiều quá. Cũng một phần do chán nản với chồng. Cảm thấy vô cảm với chồng, và thấy thoải mái vô cùng với cảm giác ấy.

Nhưng em đang dần bị trói vào một cảm giác khác. Đau hơn, buồn hơn. Em giờ đêm hay mất ngủ, không phải vì chờ chồng về, nhớ chồng nữa, mà là nhớ, là suy nghĩ về người ta nhiều quá, nỗi nhớ quay quắt, cảm giác nhớ đến nỗi không ăn không ngủ được, nước mắt cứ chực trào ra.

Em đang tương tư ex, mà chẳng phải ex của thì hiện tại, ex của quá khứ các mẹ ạ. Của thời học sinh nông nổi ngày xưa. Em với ex chia tay thực sự cũng đến gần 10 năm rồi, nhưng không quên được nhau. Thi thoảng cũng gặp nhau như bạn bè thôi, nhưng em cũng không có cảm xúc gì nhiều. Nhưng giờ lại nhớ quay quắt mới chết chứ.

Hôm vừa rồi ex đi công tác có mua cho em chai nước hoa. Tụi em đi ăn trưa với nhau, thi thoảng nt trêu đùa, hoặc chat nói chuyện về công việc, hỏi thăm tình hình. Cứ như vậy cũng vài tháng rồi. THực sự em cũng chỉ coi ex là bạn cũ thôi. Nhưng lúc đó là chồng trong mắt em vẫn tốt.

Em yêu ex vì cái vẻ si tình của anh ta. Người đàn ông si tình và người đàn bà thất tình có lẽ mức độ "điên" nó bằng nhau thì phải.Ex của em là một người hơn em về mọi mặt, đấy là em đánh giá thế, không biết có bàn quang không, nhưng thực sự ký ức không giở ra thì mọi chuyện sẽ ngủ yên. Nhưng chồng dạo này khốn kiếp quá, cư xử với em quá nản, nên em phải tự an ủi mình bằng những kỷ niệm đẹp của ngày xưa. Dù sao như vậy cũng cảm thấy mình đỡ tổn thương, vết thương có tự lành được không, em không biết. Nhưng rõ ràng em cảm thấy nó dịu lại rất nhiều.

Em đang bị đắm chìm vào cảm xúc mới. đi đâu làm gì cũng nghĩ đến ex. Nhìn đâu cũng ra khuôn mặt ex.

Em thì không muốn, cũng không dám nói với ex tình cảm của mình. Em toàn giấu thôi ạ từ ngày xưa cũng thế. Hơn nữa giờ ex cũng đã có vợ con, yên ổn, em cũng không dám xáo trộn tâm tưởng ex. Nhưng thực sự tình cảm dành cho ex còn rất nhiều.

Với em, mối tình với chồng thật nhảm nhí. Vậy mà số phận lại buộc em vào với mối tình nhảm nhí vậy. Có phải kiếp trước em nợ chồng em không mà sao giờ em khổ tâm vậy.