( Nếu có sai mấy chị cứ góp ý thẳng cho em rút kinh nghiệm, thanks nhìu ạk, tại em không sâu sắc lắm trong chuyện đối nhân xử thế)

Nhà em có đạo nên mẹ em được người ta nhờ nhận đỡ đầu cho chị này. Chị cũng xinh xắn dễ thương và em cũng thích chị ấy lắm. Nhưng dạo gần đây, nhất là sắp tới ngày cưới của em thì chị làm em hết chịu nổi.

Không hiều sao chị có thành kiến với ox em, vì theo cách nói của chị, ox em chưa xứng với em ( chắc chị nghĩ em phải wen dân giàu có, tại theo chị nói chị w chồng chị có bạn toàn làm lớn, dân dầu khí hay chủ sạp chợ An Đông, tiêu tiền không tiếc) nên hay móc ox em lắm, có vẻ chê bai khéo làm em khó chịu gì đâu.

Hồi ox đổi xe, mua cho em 1 chiếc, mẹ em thì hay tâm sự, mới ngồi nói với chị, chị way ra nhìn rồi phán :" Trời ơi mấy cái loại xe này cũng mua, tốn xăng, giờ ai bán được là mừng lắm rồi còn mua, còn chiếc kia ( xe ox em) được có cái mã, uống xăng như uống nước, đem cho chưa chắc người ta lấy :Surprise:" Trong khi ox hồi xưa có tiệm xe máy riêng, biết cả độ xe, đâu có ngu dại rước đồ dỏm về, em cũng đâu cần chị khen, mà xe em đâu phải loại dỏm gì, ox chưa cưới mà mua hết cái này cái kia cho em, em cám ơn còn ko hết TT__TT

Rồi hằng ngày chị hay wa nhà em ăn trưa, cũng hay nói "ngại quá ăn nhờ hoài" bữa đó ox em xui, wa ăn trưa chung w e, tự nhin chị đang ăn chị đứng giưa bàn móc tiền ra nói :" Mẹ ơi, cho con trả tiền con không thích ăn chùa" :Applause:

Rùi tới cả chuyện cưới xin của em,em và ox lo hết, ox đi làm phải bỏ ra, còn em đang đi học năm cuối, tiền để dành chỉ còn 2000AUD, họ hàng em chưa nói tiếng nào mà chị cứ thì thà thì thầm với mẹ em, đại loại là mẹ phải cất tiền đi, đừng có bỏ ra, rồi bắt bên nhà trai cho cái này cái kia, rồi tính toán ý như là ox em thích cái nhà của em với tiền của nhà em mới xoắn lấy, mà chả lẽ ox em có mấy căn nhà có mấy miếng đất phải kể chị íh nghe :Worried: Chị còn nói hôm đãi tiệc nhà hàng ( tiền nhà hàng ox em bỏ ra), có bao nhiêu tiền mừng bên nhà của em cho phải lấy về cất hết không thiếu 1 xu, coi chừng bên nhà kia lấy. Em bức xúc mà không dám nói câu nào vì chị lớn hơn em, mà em hiểu tính gia đình chồng em rất tốt và thương em, vậy mà chị ăn nói làm em không chịu được.

Đỉnh điểm hôm nay chị còn nói "coi chừng mai mốt tụi em không làm ăn mà bán nhà mẹ đẻ em ăn" Tới mức này em chịu không nổi phải nói với mẹ, mẹ đừng bàn bạc, đừng nghe chị nói gì nữa, em ghét ai coi trọng tiền bạc lắm.

Liệu em có sai khi khó chịu như vậy ko ạk, em thì đnag đi học, còn ox thì đi làm được 2 năm và lương cũng đủ nuôi gia đình nhỏ của em.

P/s: ox được lòng cả bên họ hàng em lun ạk, nhưng chị cứ nói xúc phạm a íh vậy em thấy ghét wa', em phải làm gì với chị íh ạk?