Đã gần 4 tháng nay em hoàn toàn suy sụp từ khi phát hiện chồng ngoại tình trong khi em đang mang thai. Giờ chồng em cũng đã bỏ em mà chạy theo người tình.

Em và anh làm chung công ty, ngày ngày ra vào vẫn thường thấy anh thản nhiên cười nói với đồng nghiệp, thản nhiên gọi điện cho người tình trước mặt tất cả mọi người mà không cần phải cắn rứt lương tâm khi mình đã bỏ rơi vợ con.

Em đã phải xin nghỉ sản sớm để không phải vào công ty mà gặp mặt anh nữa thì anh lại nhắn tin nói rằng anh biết đã có lỗi với em và con rất nhiều. Em nói từ nay anh đừng liên lạc với em nữa thì anh cũng vẫn nhắn tin nói rằng chắc là em còn giận và buồn nhiều lắm!.......... Em thật sự rất mệt mỏi với những tin nhắn đó, em rất muốn cắt đứt mọi liên lạc với anh nhưng nghĩ đến 1 tháng nữa khi em sinh con ra thế nào người nhà anh và anh cũng sẽ đến thăm con, thăm cháu rồi lại có nhiều chuyện xảy ra. Ngày ngày cũng có vài người trong công ty gọi điện cho em hỏi tại sao 2 vợ chồng lại ly thân, rồi em lại phải nhớ tới cảnh anh đã phản bội em như thế nào?

Lại thêm 1 nỗi lo khác là em đã xin nghỉ công ty sau này sinh con ra 1 mình em sẽ lo cho đứa con đầu lòng này như thế nào khi không có tiền? Khi nó bệnh đau thì em phải làm sao khi không có chồng bên cạnh giúp đỡ?

Mọi thứ như quay cuồng với em, dường như bây giờ em không tìm thấy tương lai của mình phía trước, phải chăng ông trời đã quá bất công đối với em?

Em phải làm sao để có thể quên đi cảnh tượng chồng lên giường với kẻ khác? Làm sao để tìm thấy sự thanh thản trong tâm hồn? Hiện giờ em chỉ muốn chết đi để kết thúc chuỗi ngày đau khổ của mỉnh, em thấy mình sống mà khổ quá không tìm được 1 hướng đi nào tốt cho mình cả, không bạn bè tâm sự, cha mẹ thì già rồi cũng không thể vật vã cho họ thấy rồi lại buồn lây mình nữa.

Em thấy bất cần mọi thứ quá? Em sợ cứ tình trạng này chắc em sẽ tự tử thì tội nghiệp cho đứa bé trong bụng, em mong nhận được lời khuyên của mọi người trong diễn đàn để em có thể tìm ra lối thoát cho mình