Vợ chồng em lấy nhau chưa đc 1 năm , giờ đã có 1 bé trai 2 tháng rưỡi , chồng em vừa học xong đang ở nhà chờ đi làm , trc khi lấy nhau em đi làm salon tóc và tranh thủ làm thêm make up, cũng gọi là có đồng ra đồng vào . Em nghỉ làm từ khi mang bầu đến bây giờ , cuộc sống của 2 vc đều phụ thuộc hết vào bên nhà chồng , nếu so sánh nhà em với nhà anh ý thì 1 trời 1 vực , nhà em toàn làm ngoài , ko có điều kiện mấy , bố mẹ cực khổ lam lũ cả đời chỉ gọi là đủ ăn đủ mặc nuôi dạy con cái chẳng dư ra chút nào . Còn về nhà anh ý cơ bản có điều kiện vật chất , tất tần tật đều hơn hẳn nhà em. Chính vì thế mà khi biết em có thai trước nhà chồng em đều nhất mực phản đối , bố chồng bắt đi phá thai ko cho cưới , còn về phía nhà em thf âm thầm chịu đựng , mẹ em ko cho em đi phá vì nhà em ăn chay niệm phật , tích phúc tích đức cho con cháu , mẹ em chỉ bảo với em là nếu bây giờ nhà anh ý ko chấp nhận thì e phải nuôi con 1 mình . Cuối cùng thì cả 2 bên đành chấp nhận cho chúng em ở với nhau vì ko cấm đoán đc , chúg em đi đăng ký kết hôn mà ko có lễ ăn hỏi , ko rước dâu , ko 1 cái gì hết , chỉ về phía nhà em làm mấy mâm cơm đãi ng thân và hàng xóm.

Tưởng là 2 đứa chịu đựng tất cả thiệt thỏi mà đến với nhau thì phải càng yêu thương nhau nhiều hơn nhưng mà buồn lắm các mẹ ạ

Cuộc sống vợ chồng em càng ngày càng nhiều mâu thuẫn , nhất là từ khi em sinh em bé , vợ chồng có lúc cãi cọ nhau , anh ý cục tích chửi bới em , chửi cả họ hàng hang hốc nhà em ra ... rồi mày mày tao tao , đánh đập em thì thường xuyên hơn cả ăn cơm . Nhất là hôm qua chỉ vì nồi nước tắm của con em đổ nhầm vào tolet mà anh ý quát mắng em , tính em thì bướng bỉnh , nói qua nói lại a ý xông vào đánh em , túm tóc đập đầu em vào tường , rồi vứt quần áo em ra khỏi phòng . Em chạy ra bế con thỳ ko cho bế bảo là con tao ko khiến mày động vào , rồi đuổi em đi . Thật sự lúc đấy em cảm thấy quá đau đớn và tủi nhục , chỉ muốn đâm đầu từ trên tầng xuống mà chết nhưng nhìn thằng bé em ko đành lòng . Mẹ chồg em về thấy thế rất bực , rồi nhà cửa lại ầm ĩ hết cả lên . Em ấm ức quá gọi điện cho mẹ đẻ em thì mẹ em bảo xin phép bố mẹ chồng cho em đc về ông bà ngoại 1 thời gian chứ như này thì ko thể đc ... em sẽ viết tiếp ạ em cho con bú đã