Em buồn quá, muốn chia sẻ với các mẹ 1 chút. Mong mọi người đừng ném đá em.

Ngoại tình, chưa bao giờ là việc làm đúng. Nhưng em đã ngoại tình mất rồi.

Em kết hôn mới được gần 5 năm, 2 vợ chồng chưa có con. Ba năm đầu là kế hoạch, năm nay thì ko kế hoạch nữa nhưng vẫn chưa có gì. Mà thực ra muốn có gì cũng chẳng dễ dàng, vì tụi em chẳng mấy khi gần nhau. Có khi 2 tháng mới một đôi lần

Trước khi cưới, chồng em là người rất khéo léo, đáng yêu. Nhưng anh thay đổi ngay từ sau khi cưới có 1 hôm. Em về nhà anh làm dâu, mọi việc nhất nhất theo lời ba mẹ anh. Mà ba mẹ anh vừa khó tính, vừa gia trưởng, lại đánh lộn chửi lộn suốt ngày. Còn em chẳng mấy khi thấy mặt chồng mình. Sáng sớm em đi làm, anh còn nằm ngủ- vì cơ quan anh sát bên nhà. Chiều về em lo cơm nước, làm việc nhà tới chừng 9 giờ tối, thì anh mới bắt đầu đi chơi tenis về, bắt đầu ăn cơm, tắm rửa. Tối anh ko làm việc thì xem tivi. Em muốn vợ chồng có thời gian ở gần nhau, quan tâm hỏi han nhau, nên em thấy anh về là dành thời gian cho anh, nhưng anh không thích nói chuyện, anh thích xem ti vi hơn.

Em lấy chồng mà còn buồn và cô đơn hơn cả lúc chưa có chồng. Có khi cả ngày ko nói chuyện với nhau 3 câu nữa.

Em cũng đã vừa khóc vừa nói chuyện với chồng, chồng bảo: cưới nhau rồi phải khác thời yêu nhau chứ. Giờ cứ sống thoải mái theo kiểu mình thích đi.

Em nói hoài chồng cũng ko hiểu.

Chuyện gần nhau, thì chồng cũng chẳng màng. Ngay cả khi mới cưới, chồng cũng chẳng mặn mà gì với vợ. Trung bình là 1 tháng/ lần.

Nhưng ra ngoài thì chồng em là 1 người rất sinh động, gái theo ầm ầm, cực kỳ ga lăng.

Em gặp 1 người biết quan tâm, chia sẻ, và rồi tụi em đã đến với nhau. Tụi em chỉ an ủi nhau về tinh thần thôi, ko có chuyện kia. Nhưng đôi lúc, cũng kis nhau, và nói những lời yêu thương rất nhiều.

Em biết mình sai rồi. Ngoại tình chẳng bao giờ đúng cả.

Em vẫn mong chồng em thay đổi, kéo em về. Em nói với chồng, anh cứ lạnh nhạt xa cách thế này, em sẽ ngoại tình đấy. Nhưng chồng ko để ý, bảo em lắm chuyện quá. Nhưng mẹ chồng nghe được, chửi em quá trời luôn