Chào các chị , hiện giờ em đang cảm thấy rất bế tắc và chán nản và trong đầu luôn hiện ra 2 từ li hôn ... Em là 1 cô gái nhỏ nhắn , được mọi người đánh giá là khá xinh đẹp , sôi nổi và chu đáo , Anh là 1 người đàn ông đẹp trai , tâm lí , chiều bạn gái (quen nhau anh hay cùng e đi mua túi xách , mỹ phẩm , thậm chí vào shop đồ chip lựa cho em luôn ).

VC em yêu nhau gần 3 năm trời, trải qua nhiều sóng gió mới cưới được nhau gần 1 năm . Mọi người xung quanh ai cũng ngưỡng mộ hạnh phúc của chúng em . Khoảng 1 năm đầu mới yêu nhau ,cả 2 rất hòa thuận , hp và tâm lí nhường nhịn nhau , em còn đc nghe anh ấy khen em là khôn khéo, biết cư xử ... Nhưng về sau này 2 đứa có nh chuyện tác động nên cãi nhau khá nhiều, nhưng chia tay k nổi nên cuối cùng cả 2 cùng ngồi lại nói chuyện , bỏ qua mọi chuyện và kết thúc bằng 1 đám cưới hạnh phúc . Mọi chuyện tưởng như cứ tốt đẹp như vậy mãi nhưng ...

Cưới xong mấy tháng e có thai ,cả 2 đã vô cùng hp vì vc em ai cũng yêu con nít và khao khát có con nhưng bé đã không ở bên tụi e lâu , em bị sảy tự nhiên khi bé được hơn 1 tháng ... Suốt thời gian e có thai Chồng em rất thuơng yêu em , k để e phải đụng vào bất cứ việc gì , khi chúng em mất bé anh ấy vẫn chăm sóc em ân cần , em đã thầm nghĩ mình thật may mắn khi làm Vợ anh ... Nhưng quãng thời gian sau đó anh hay cáu gắt với em hơn , em hay tủi thân và em cảm thấy anh k còn thuơng em nhiều như trước đây nữa , e và anh đã có biết bao lần mặt nặng mày nhẹ , giận dỗi ... Bẵng đi vài tháng e vô tình phát hiện Chồng mình liên lạc với người yêu cũ - đã có chồng con sau lưng e , tâm sự những điều đáng ra nên nói với Vợ . Em đã rất đau khổ vì cảm thấy bị xúc phạm , em cảm thấy lòng tự trọng của mình bị giẫm đạp bởi 2 con người ích kỉ , e đã muốn chia tay nhưng do còn tình cảm và k hẳn hoàn toàn lỗi từ phía Chồng em nên e đã tha thứ , k bao giờ nhắc lại nữa . ANh hứa , thề thốt sẽ bù đắp cho em ...

Vậy mà kể từ lần đó , Chồng em càng tệ hơn , sa đà với bạn bè , ít để tâm đến cảm xúc của e , làm điều gì cho Vợ cũng cần điều kiện , hơn thua với Vợ từng chút một , thậm chí tức giận còn la hét , chửi bới em nặng nề ... Cho đến hôm qua em cảm thấy quá đau lòng , e đã đề nghị chia tay để cả 2 có cơ hội làm lại từ đầu . Anh lại quay ra trách móc e k ngọt ngào dịu dàng với anh , trong khi đó anh không hề nghĩ e đã lo lắng , quan tâm anh từng bữa ăn , bộ quần áo anh mặc , cho anh tự do theo đuổi những thú vui đàn ông của mình ... Em nói với anh , là chính anh đã thay đổi con người e từ 1 người khéo léo , nhẹ nhàng ra như bgio , khi nào cũng mệt mỏi, giận hờn , cáu gắt . Em lấy Chồng e đã hi sinh những thú vui thời con gái , toàn tâm toàn ý vì gia đình , còn anh dường như anh vẫn y như hồi độc thân , những lời anh hứa gió cuốn bay từ khi nào . Anh càng ngày càng bộc lộ tính gia trường đến không chịu nổi , e k chấp nhận nổi và k còn nhận ra người đàn ông e từng yêu và cưới , người hứa mang hp đến cho e cả cuộc đời . Đối với em , 1 là hạnh phúc đúng nghĩa 1 gd còn không thà giải thoát cho nhau chứ nếu sống như hiện tại cả đời em phát điên mất , em stress kỉnh khủng nên thời gian này e cũng không có thai lại được . Sáng nay anh đã bỏ đi , anh nói anh cần đi đâu đó vài ngày và e đã đồng ý để anh đi ... Em có nói chuyện với Bố Mẹ Chồng , nhưng em bất ngờ là những câu nói BC nói với e khiến e thật buồn , BC e rất gia trưởng , sau khi bênh Chồng em và tỏ ý đổ hết lỗi tại em ông đã nói muốn li dị thì li dị chứ Bố cũng không làm đc gì đâu , bỏ nhau rồi thì tự lo cho bản thân chứ nó cũng sẽ k ngó ngàng cần gì nữa đâu ... Mẹ Chồng e thì rất lo lắng đòi xuống chỗ tụi em để hàn gắn nhưng em có nói : Mẹ à, tụi con lớn hết cả rồi , tụi con tự quyết định và chịu trách nhiệm về điều đó nên xin Mẹ đừng xuống , chuyện này chỉ 2 đứa con giải quyết được thôi... Em khong dám cho Mẹ đẻ em biết chuyện vì sợ Mẹ em k chịu nổi :((...

Em biết sâu thẳm trong lòng 2 đứa vẫn thuơng nhau nhưng Chồng em cứ khăng khăng muỗn e phải thế này thế nọ mới thay đổi , e nghĩ TY thật sự thì có lẽ k cần nhiều điều kiện đến như vậy để Vợ mình được hạnh phúc ,e đã cố gắng nhiều rồi nhưng anh k coi trọng điều đó và e lấy Chồng để có chỗ dựa vào , để cảm thấy được che chở chứ không phải như thế này nên e không biết phải thế nào nữa cả , xin mọi người cho em lời khuyên ...