Các chị ơi cho em một lời khuyên!

Thực tâm em rất muốn bỏ chồng. Nhưng em chỉ lo lắng làm bố mẹ buồn, rồi từ đổ vỡ của mình mà bố suốt ngày trì triết mắng mẹ. 

Nhưng cuộc sống hôn nhân của em quá tệ rồi. Chồng thường xuyên đi nhậu. Trong khi kinh tế khó khăn đi vay mượn từng đồng. Mỗi lần đều xin lỗi, rồi hứa thay đổi. Nhưng thực sự là quá nhiều lần rồi vẫn như vậy.

Vẫn đi làm về là đi nhậu, điện thoại cũng chẳng gọi về cho vợ k ăn cơm hay sao, vợ gọi cả 10 cuộc k nghe, nhắn tin k trả lời, đến 1h sáng mới nhắn dc 1 tin có việc. Bao lần rồi đi nhậu về đập phá nhà cửa. Rồi còn đuổi em ra khỏi nhà.

Có lẽ cuộc đời em sẽ không bao giờ quên, lần nó đập phá cửa kính, cái cửa kính mà ngay cạnh giường ngủ của con.bao nhiêu mành vỡ cứ rào rào rơi xuống giường, 3 mẹ con sợ hãi trùm chăn,  con khóc lóc sợ hãi. 

Cũng nhiều lần ngủ ngoài trời k màn, k chiếu, mua gió, muỗi cắn đêm lạnh lẽo. Những lúc đó em chỉ nghĩ chết quách đi cho xong. Chết đi cho đỡ mệt. Nhưng nghĩ mình k thể làm như thế với bố mẹ và con cái.

Cuộc sống dằn vặt hành hạ nhau như thế, em thực sự quá chán khi sống cùng người chồng k bao giờ nghĩ đến cảm xúc của vợ. Nhưng nó cứ đeo đẳng k đồng ý ly hôn, mà sống cùng nhau lại không chịu thay đổi. 

Vẫn biết ra đi tay trắng, 2 đứa con nhỏ, mỗi đứa học 1 trường, rồi không có ai đưa đón, 1 thân một mình vừa kiếm tiền vừa sắp xếp con cái là rất vất vả. Nhưng em chỉ ước nó ly hôn tử tế. Em chỉ cần chồng em nó đừng gây khó dễ gì cho em sau ly hôn, để em được thuận tiện lo cho con. Và nếu được thì nó hãy như bao ông chồng khác, cư xử văn minh. Bố mẹ ly hôn là chuyện giữa 2 người lớn. Còn tình cảm  bố với con và mẹ với con thì đừng để con thiệt thòi.

Các chị cho em lời khuyên, điều em sợ hãi nhất ,suy nghĩ mãi và vẫn chưa dám quyết định, đó là bố mẹ em, bố mẹ đã rất vất vả về kinh tế và đời sống tinh thần rồi. Em lại là chị cả, nếu mà em đổ vỡ trong hôn nhân rồi bố mẹ em như thêm 1 nỗi buồn lớn. Nhưng sống cuộc hôn nhân này với em chưa bao giờ biết cười. 

Do em lấy chồng xa nên em định ly hôn và dấu bố mẹ, cho đến khi 3 mẹ con kinh tế và sắp sếp ổn thoả mọi việc rồi mới cho bố mẹ biết.