Em có ích kỷ quá không hả các chị khi em chẳng thích cho chồng đi tụ tập đàn đúm với bạn bè tý nào? Vợ chồng em mới lấy nhau chưa được 1 tháng mà đã 2 lần em bực mình vì chuyện này rồi, lần đầu là rủ mấy đứa bạn đến chơi bài đến 7h sáng, lần 2 là đi chơi điện tử với bạn đến 12h đêm gọi mới về. Em buồn lắm, thực ra thì lần đầu em cũng đồng ý cho đến chơi ở nhà em, nhưng chồng hứa với em là chỉ chơi đến tầm 3h sáng thôi, em ngồi chờ vò võ ở tầng trên, nt giục mà chẳng ăn thua, cả đêm cứ thao thức ko ngủ được. Còn lần tiếp theo chồng em cũng hứa lên hứa xuống là sẽ về sớm. Mưa gió thế mà vẫn đi chơi, chả quan tâm vợ ở nhà buồn thiu. Em có khó tính quá không hả các chị? Chồng em còn trách là cứ đến lúc đang thắng thì em lại làm phiền, em thấy thất vọng quá, thấy chồng em trẻ con, tủi thân ghê gớm. Chồng em còn bảo em khó tính, e ko biết mình có thế thật không, nhưng em chẳng thích cho chồng em đi đàn đúm với cái hội độc thân đấy tý nào, dù gì cũng là người có gia đình rồi, sao anh chẳng biết nghĩ cho em và cho cả đứa con trong bụng nữa :( Em buồn lắm, hôm qua vợ chồng em cãi nhau, chồng em bảo chả việc gì phải xin phép em đi chơi cả, em có phải sếp của anh đâu nữa chứ. Hóa ra người sai là em à, em thấy chán chường quá, có phải cuộc hôn nhân nào cũng thế không, em thấy nhiều người cũng tâm sự là mới lấy nhau sẽ thấy khó khăn lắm. Em biết làm gì bây giờ, hay là cứ mặc kệ, đến đâu thì đến, lo cho thân mình và cho con như nhiều người vẫn khuyên? Thế thì có còn ra cái gia đình nữa không. Haiz.