Chào các mẹ,các chị.Em là dâu mới cả ngoài lẫn trong diễn đàn này ạ,có gì xin các mẹ,các chị chia sẻ và chỉ bảo thêm cho e ít kinh nghiệm ạ.Chả là có ai như em không,mới tuần trăng mật về(chồng em giấu Gđ chồng em là bọn em đi trăng mật) ông em rể quý hóa của chồng e muốn mượn 10tr của vc em để làm ăn.Chuyện chả có gì nhưng trong hoàn cảnh này em phản ứng không biết có đúng không,trước khi cưới chồng e là người lo thủ tục chi phí cưới là chính,em cũng có góp một chút,ngoài ra Gd 2 bên không lo gì hết.Cưới trên Hn hầu như toàn bạn bè của chúng em,nên chúng e tự lo cũng là đúng rồi,còn ở quê chồng,chồng em có góp khoảng 15tr cho BMC,để các cụ lo cưới ở quê.còn lại BMC góp gà góp lợn,của nhà trồng được mà=D>.đến hôm trao dâu gd BMD em có cho 5chỉ vàng và 75tr,gd BMC thì cho được 5chỉ vàng,chị và em gái chồng mỗi người 1 chỉ vàng.Cỗ cưới trên HN bọn em thu,còn cưới ở nhà(ở quê cưới là chính) thì BMC thu.nếu trừ vàng cất đi thì bọn em lỗ nặng.còn dư đúng hơn 20tr.Riêng đi trăng mật đã tốn hơn 10tr rồi.còn sót lại đúng 10tr để chi tiêu(thời gian này cả 2vc thất nghiệp).Ngoài ra thì chồng em vẫn đang nợ công ty cũ hơn 100tr để mua chung cư trả góp,e nợ 15tr.Nói chung vẫn đang trong hoàn cảnh nợ nần,chu ng cư thì chưa biết bgio ms xây xong,bọn em đang phải ở tạm nhà thuê vô thời hạn:((:((.Đã thế đi trăng mật về e phát hiện mình có thai nhưng lại không giữ được cái thai đó,đành phải bỏ nói chung tâm lí e rất là bất ổn,e như thế mà chồng lại không biết chăm sóc,nên tủi thân lắm.cùng khoảng thời gian này gd BMC đt cho chồng e bảo chồng e cho e rể chồng mượn tiền vì đã có MC đứng ra bảo lãnh,đấy là e nghe chồng e kể thế,Chuyện này GD chồng không thông qua em,chắc nghĩ em đang thất nghiệp.Trong đầu em đã có suy nghĩ mình là dâu mới mà ngăn chồng không cho e rể chồng mượn tiền thì mang tiếng quá,nhưng cũng đúng lúc này thì e phải trả số nợ 15tr,còn tiền học phí(e vẫn đang đi học thêm tc)là e đã gác số tiền đó sang 1 bên rồi. có lúc e đã nghĩ phải bán bớt 2 chỉ vàng đưa cho tg e rể,coi như trả lại vàng cho BMC.E định nói với chồng thì chồng e đã nói vs e luôn là e không cần phải lo nữa vì anh đã mượn được ở ngoài cho thằng em rể anh mượn rồi.(Chắc do chồng em ms quyết định được đi làm chỗ mới nên mạnh bạo mượn tiền),Nhưng thật sự đến lúc này e buồn lắm,e đang trong thời kì hậu sản,tiền nợ phải trả,tiền học,tiền ăn sắp tới....vv.Và sau trăng mật được 5ngày thì chồng em cũng đi làm xa đến hnay cũng tròn được hơn nửa tháng rồi.e thấy buồn lắm,em như thế này có là ích kỉ đối vs gd chồng không ạ???