Trước em lên đây xin tư vấn mấy lần, chắc nhiều mẹ cũng biết đến câu chuyện dài tập của em. Bây giờ thì em và ax đã ăn hỏi, còn vài hôm nữa là cưới. H em đang thấy uất ức vì đứa em chồng quá, các mẹ tư vấn cho em với:

Em chồng = tuổi em, từ ngày em yêu ax em (ngay bắt đầu từ hôm em ra mắt nhà ax) thì nó chưa 1 lần chào em, em gặp nó chào hỏi ngoan ngoãn (mới đầu gặp toàn chào = chị, sau chao bằng tên) nhưng nó chưa 1 lần quay lại nhìn em chứ đừng nói mỉm cười hay chào lại hay đáp lại 1 lời. Em khẳng định là em ko làm gì để nó ngứa mắt hay làm sao mà để nó phải ghét em từ cái nhìn đầu tiên, bố mẹ chồng cũng khen em ngoan ngoãn, lịch sự ngay từ lần đầu ra mắt.

Có 1 lần, trước khi ăn hỏi khoảng 2,3 tuần, bố mẹ chồng bảo em sang ăn cơm. Hôm đó em ốm nhưng vẫn cố đi (ngay hôm sau là em nhập viện luôn), nhà chồng cũng biết là em rất mệt (lúc đó cũng đã mang bầu rồi ạ). Ax đưa em đến thì nhà đang nấu cơm, bố c gọi 2 đứa ra phòng khách nói chuyện, đến lúc mẹ chồng gọi vào ăn cơm thì mới tạm dừng câu chuyện. Ăn xong, ax em bảo Thôi T (tên em) mệt lắm ròi, mẹ dọn hộ, con đưa T về; Em bảo: Thôi để e dọn rồi về cũng được; Ax em nói: có mấy cái bát thôi để mẹ dọn hộ ko sao; Thế là em chồng cho ngay 1 câu: Có mấy cái bát thì T ở lại mà rửa. Hôm sau Ax kể lại là ba mẹ c có nói nó thì nó bảo nó ngứa mắt khi em ko dọn cơm (mà em đang nghe bố chồng nói chuyện trc ăn cơm thì dọn thế nào ạ?). Trong khi nó con gái lớn đùng thế rồi vẫn mặc cho mẹ làm hết việc nhà.

Hôm ăn hỏi, nó nhìn thấy em nó quay mặt đi luôn, ko chào hỏi, mặt nó như đưa đám, toàn bộ chú bác nhà em ngồi gần nó mà nó cũng ko chào hỏi 1 ai.

Và hôm qua khi bộ giường tủ về nhà chồng, ax và mẹ ax bảo em sang xem, em cũng sang. Lúc em đang dọn đống quần áo từ tủ cũ sang, em mệt quá ngồi nghỉ (em đi công việc suốt từ sáng, qua trưa ko nghỉ ngơi, lại đang bầu bí như thế), nó cho em ngay 1 câu :Tiếp tục làm đi. Sau lúc dọn cơm, nó quay sang em hất hàm nói "Bát" (ý là dọn bát đi ấy ạ).

Các mẹ bảo em nên làm thế nào ạ?