Các chị các mẹ cho em lời khuyên với :(

Hơi dài nên mọi người rán đọc dùm em ạ!

Thật sự thì gia đinh em không thích chị dâu vì ngay từ đầu chị đã không chịu hòa hợp với gia đình em, không chịu mở lòng ra,cứ xem gia đình em là gánh nặng của anh trai em và lại sống giả tạo( vì 2 anh chị sống ở TP, tới hè chị dẫn con về thăm ông bà nội, lúc không có anh em ở nhà thì chị cũng bình thường, đến khi anh em về thì chị lại xông sáo làm hết việc này tới việc khác, kím chuyện này làm chuyện kia làm như là mình chăm chỉ và ở nhà nhiều việc lắm vậy) nhưng những việc đó cũng không đáng nói. Lúc trước còn là sinh viên em có ở chung với chị dâu, anh ruột và 2 cháu, nhưng không chịu được tính tình của chị dâu, chị ý mặt lúc nào cùng chầm dầm, khó chịu, 2 cháu mà có làm gì sai là chị đánh như dằn mặt em vậy, ba chồng ở quê lên thăm cháu mà chị thấy không chào, ba em hỏi chuyện cũng không thèm nói, thấy tình hình không ổn nên em xin anh ruột cho ra ở chung với bạn luôn. Chuyện quan trọng là bây giờ em lại dọn về và đang ở chung nữa ( vì anh em mới mướn nhà nguyên căn, nên kêu em về ở chung phụ tiền nhà và đi làm cho tiện). Sáng em cũng dậy sớm phụ nấu ăn xong em mới đi làm. Ngày nào em cũng đi làm từ sáng đến chiều em đi học luôn tới tối về tới nhà khoảng 9h rồi, tắm táp, ăn uống xong cũng 10h rồi lúc đó là gia đình anh em cũng muốn tắt đèn đi ngủ rồi, em rữa luôn chén ăn cơm buổi tối của gia đình, dọn dẹp bếp núc. Có 1 lần e đi về khuya quá người lại mệt vì bệnh cảm nên ăn xong em để chén đó luôn dự định sáng mai dậy rửa thế là chị dâu xuống rửa chén mà đập rầm rầm như dằn mặt vậy ý :(( Sáng nay em mới vô tình đọc được nhật ký của chị dâu với nội dung là : con gái lớn mà hư, không biết cầm chổi quét nhà, ăn xong không rửa chén, lại phải hầu thêm 1 đứa, thấy mặt là không muốn nhìn.........................Thật sự thì em là con nhà nông nên cái gì em cũng biết làm chứ không phải công chúa tiểu thư đâu mà không biết làm gì. Em cũng cố gắng bắt chuyện với chị dâu và tỏ ra thân thiện để dễ sống trong hơn, nhưng từ khi đọc được dòng nhật ký đó em thấy những cố gắng của mình như đổ sông đổ biển á. Em mong các mẹ, các chị cho em lời khuyên vì em rất thương anh em và các cháu, em không muốn làm gì cho anh trai em buồn hết :(