hình ảnh

Những ngày tháng ở cùng em chồng làm em tức lộn ruột. Thế nên tức quá hôm nay em vào đây xả stress về cô em chồng của mình đây.

Không biết các chị em khác đi lấy chồng thì em chồng nhà các chị ra sao. Chứ ở nhà chồng em, em chồng em vừa ghê gớm vừa hỗn láo. Chưa kể, nó vô cùng lười biếng và ở bẩn kinh khủng. Chính bản thân em cũng không biết tại sao em chồng em lại tập hợp đầy đủ những tật xấu như vậy. Nhưng thật sự là em không nói ngoa chút nào hết về em ấy.

Em về làm dâu nhà chồng em khi trong nhà khá neo người các chị ạ. Nhà chồng em chỉ có mỗi chồng em và cô em chồng. Còn bố mẹ chồng em thì đang ở và kinh doanh tại Sài Gòn nên rất ít khi ra Hà Nội. Vậy là ở nhà chồng ngoài Hà Nội này, chỉ có vợ chồng em và cô em chồng sống chung trong căn nhà 3,5 tầng cao ráo, sạch sẽ.

Năm nay em chồng em chỉ kém em 2 tuổi. Tức là năm nay em chồng cũng đã 25 tuổi rồi và nó đã có bạn trai. Trước khi khi còn yêu anh xã em bây giờ, thỉnh thoảng em qua nhà chồng chơi và giáp mặt em chồng. Khi ấy, em thấy nó hơi lười biếng và luộm thuộm. Song nhìn mặt mũi xinh như hotgirl của em ấy, em thấy em ấy trẻ con và đáng yêu.

Nhưng giờ đây, hàng ngày phải sống cùng em chồng như vậy, mỗi ngày em như đối diện với một cục tức mới. Là em nhưng tính em chồng em rất ngang bướng. Em bảo gì nó cũng không làm, không nghe theo. Thậm chí nhiều lúc nó còn “bật” lại em thẳng thừng và tanh tách nữa. Có lúc nó còn thể hiện thái độ với em ra mặt, ra chiều em chẳng là gì trong cái nhà này, còn nó mới là chủ nhân thực sự.

Em chồng em có tính cách này cũng là do mẹ chồng em rất cưng và chiều nó. Mang tiếng cũng đi làm công sở như nhau, nhưng về nhà, nó chẳng giúp em việc gì hết. Nó chỉ việc trèo lên phòng ngủ nghỉ, nghe nhạc rồi xuống ăn cơm. Ăn cơm xong nó cũng không dọn dẹp, để mặc chị dâu muốn làm gì thì làm. Em có góp ý từ nặng đến nhẹ thì nó toàn trơ trơ mặt bảo: “Dọn dẹp trong cái nhà này không phải việc của em”.

Thậm chí, em chồng là con gái xinh xắn thật, lại có bạn trai hẳn hoi nhưng mỗi khi bạn trai tới nhà thì nó tắm giặt thơm tho. Còn hôm nào không đi ra ngoài hay không gặp bạn trai thì nó lười tắm kinh khủng. Quần áo thay ra thì không bao giờ giặt. Phòng nó lúc nào cũng bừa bộn, bẩn thỉu đến nỗi chồng em cũng không chịu được, toàn quát nó phải dọn dẹp mà nó có dọn đâu. Nó vẫn bảo thế vẫn gọn gàng chán.

Thế có mệt mỏi ko chứ