Chào cả nhà, e xin tóm tắt chuyện của e như sau, em cần lời chia sẻ của mọi ng rất nhiều. E lấy chồng đã đc hơn 1 năm, bé con đc 6 tháng rưỡi, thời gian e mang bầu tính nết e thay đổi, hai vc rất hay bất hòa, lúc đó c.sống của hai vc cũng rất khó khăn, e ko chia sẻ đc vs anh, và anh cũng đi làm về muộn, ăn cơm xong rồi lăn ra ngủ. Bất hòa cứ thế ngày càng nhiều vì a l.tục đi làm về muộn khi e đã ngủ, vc ko chia sẻ đc vs nhau, khoảng cách ngày càng lớn dần khi a tìm bạn để tâm sự, để bớt buồn, đó là một ng bạn học cùng lớp vs a, kém anh 3t, kém e 1t, khi đã chán chường vs h.tại, tìm đc mọt ng lúc đầu chỉ là để nói chuyện cho vui, ko ngờ sau khi e c.bị về quê sinh con đc 1 time, anh đã yêu, cái thứ tình yêu đó đã cướp mất anh khỏi em, đau lắm, khi e biết sự thật, chỉ biết ôm con, thương con khóc và suy nghĩ hàng đêm, ko biết làm tnao để kéo a trở về. Sau 1 time, khoảng 2 tháng, ng c.gái kia dứt khoát từ bỏ vì chẳng biết sẽ đi đến đâu, và theo như e suy đoán chắc thấy ck e yêu thật muốn a chứng minh bằng cách từ bỏ mẹ con em để đến với nhau, nhưng ck e còn vì con, vì cái trách nhiệm, vì nh cái ràng buộc, ko thể bỏ, nên cô ta đã đi. Sau tất cả mọi chuyện, ck e đã kể hết vs em, lúc đầu chỉ là ae, nc cho vui lúc a buồn, vì mỗi lần về nhà vc cứ giận nhau, nên a chán, ko ngờ ng đó biết cách làm a vui, và a cảm thấy hợp khi chia sẻ đc mọi thứ, và đó chỉ là say nắng, một thứ t.cảm thoáng qua, yêu nhưng a và ng đó ko vượt quá giới hạn. E còn yêu a, nên tin anh, mặc dù còn đau lắm. Chuyện chấm dứt đc 3 tháng nay rồi, em vẫn ở nhà chăm con, còn a vẫn đi làm ở hn, a vẫn chat vs e qua zalo hoặc gọi điện hỏi thăm hai mẹ con nhưng e biết đó là cái trách nhiệm, vì anh đã lựa chọn e và con. Rồi hôm trc anh về, e như có người xui, mò vào face của anh, thì biết đc a lập một face khác theo dõi ng đó, một gmail khác lưu trữ toàn bộ ảnh và thư của 2 ng. E hỏi thẳng a, anh bảo a lập lâu rồi, tại hôm trc e có nói đến chuyện đó làm anh nhớ tới rồi lại mò vào, mà chẳng có gì cả, những stt gần đây chỉ là như một nhật kí của anh, và trc khi chưa quay về vs em, có cả những dòng viết về ng đó, những lời yêu thương mà e luôn khao khát có đc từ anh. E hay suy nghĩ lắm, mặc dù biết nên nhìn vào hiện tại, anh đã trở lại vs hai mẹ con em, nhưng e biết giờ tâm trí anh chia làm hai rồi, mặc dù ng đó đã ko nc, dứt khoát vs anh, nhưng e thấy dường như a ko muốn, mà muốn quay lại chỉ để là anh em, bạn bè đúng mực, vì còn học chung lớp vào cuối tuần, a cảm thấy khó xử khi ng đo cứ tránh mặt a, và mọi ng trong lớp khó hiểu. A đã nói như thế vs em và e tin vì anh là ng biết trc biết sau, và biết suy nghĩ. E ko biết phải làm gì hơn lúc này, làm thế nào để kéo a về bên em thực sự, em nói thêm là vc e vẫn gần gũi nhau mỗi khi a về, và bé con là sợi dây, là điểm chung duy nhất lúc này vs hai vc, nhưng đâu đó trong con người anh, vẫn là những kỉ niệm, những hình ảnh của ng đó, e chỉ sợ t.yêu của a vs ng ấy lớn quá, anh cứ phải sống đè nén cảm xúc trong dằn vặt khi phải chịu cái trách nhiệm làm chồng, làm cha. A đã nói vs e, a lựa chọn g.đình vì những ng mà anh đã trải qua chưa có ai đc như e, e nên suy nghĩ thoáng ra, nhưng e ko thể chịu đựng đc sự chia sẻ của chồng, dù đó chỉ là kỉ niệm, và sẽ rất khó để quên, khi a ấy vẫn đi học, vẫn nhìn thấy ng đó trên lớp. Em có ích kỉ ko ? E phải làm sao ? Em viết hơi dài và có lẽ sẽ hơi khó hiểu nhưng mong mọi người, có ai rảnh thì giúp em, cho em cơ động lực, hoặc mở mang suy nghĩ cho em với...