VC em đã lấy nhau được 3 năm cũng có 1 bé gái 16 tháng. Nhưng từ khi cưới đến này chồng em con nhà công tử không làm ăn gì hết chỉ ở nhà ôm cái máy tính chơi game. Ban ngày thì ngủ ban đêm thì thức chơi game, em ở với chồng mà như người dưng ngoài những lúc a.bc ra còn lại thì em ngủ với con ở 1 cái nậm kê thêm, còn chồng em chơi game đến sáng mới vào giường ngủ. Mẹ chồng em và cả gia đình chồng em thì em cảm giác họ chỉ yêu tiên của họ và luôn mong muốn con dâu phải thật hoàn hảo . Em thấy bức bối và khó chịu vô cùng khi mà em luôn bị cả họ đánh giá , soi mói. Trong khi đó , em tốt nghiệp đại học gia đình gia giáo , em ngoài thời gian đi làm em luôn tập trung lo lắng và chăm sóc gia đình không bạn bè không bất kỳ gì hết. Thế mà luôn luôn bị nói này nói nọ, sai lầm của em là em chưa làm ra được nhiều tiền thôi. :( Em chưa hỗn láo với bất kỳ ai dù nữa chữ, đi thưa về gửi. Nhà có giỗ tết.vv. em không nề hà gì hết .Nhưng túm lại kiểu gì em cũng bị nói. Giờ em thấy bức bách quá , chồng em ko làm một cái gí hết , tiền em đi làm chỉ đủ 2 mẹ con ==> thế mà ông bà vẫn đi nói nhà em ăn bám ông bà. Nhà của vc em ong ba cho giờ em cho thuê và tiền thuê thì vẫn đưa ông bà chi tiêu hàng ngày. Mc em còn đi nói với mọi người là nhà đó là mua cho chồng em chứ không phải của em .v.v.v.

Không kể lúc say xin thì chồng em bê tha vô cùng . Em chán nản vô cùng . Giờ em muốn ly hôn quá. Em không cần gì của nhà chồng em hết giờ em chỉ muốn 2 mẹ con em sống với nhau thôi . Em quá mệt mỏi vì phải gồng mình chịu tất cả ý kiến của mọi người . Xin cho em lời khuyên đi -em năm nay 26t rồi ,cv ổn định đủ cho 2 mẹ con em sống thoải mái.