em lấy chồng từ năm 22 tuổi ( 2006 ) giờ đã có con gái 25 tháng ,cuộc sống trong 3 năm trôi .năm đầu tiền thì còn cảm nhận được hơi ấm của hạnh phúc và gia đình , bắt đầu từ khi có con đến giờ bao nhiêu nỗi vất vả , chuyện nuôi con chuyện gia đình sô xát nhưng em đã cố chịu đựng

về nhà chồng được 3 ngày chị dâu cả lên đường đi bóc lịch ( vi phạm luột pháp )

được mấy tháng sau ông anh trai thứ 2 cũng lên đường đi bóc lịch ( vi phạm pháp luật )

em thấy chán nản vô cùng

đước mấy tháng nữa tiếp tục ông anh trai cả cũng lên đường theo vợ và em trai , không còn gì buồn hơn

em lấy chồng nhà có 3 anh em trai chồng em là út ( được coi là ngoan nhất trong nhà ) hàng xóm cũng không trê bai câu nào

nhưng mỗi tỗi là công việc không được như ý muốn làm ăn thì lỗ nên nhièu lúc chán nản

chồng em hơn em 10t anh ấy rất thương con và hiểu em tính cách em còn trẻ con chưa chín chắn hẳn nên em cũng tự thấy chuyện lần này cũng do lỗi của em một phần

ông bố chồng em là người rất dễ tính và thương con dâu nhưng mẹ chồng em không hẳn là không tốt ( bà là thương binh mất cánh tay phải ) nên nhiều lúc em cũng hiểu được tâm trạng của bà em đã nhin suốt 3 năm trôi qua tính bà hay xét nét, nhiều lúc rất ức chế nhưng em cố nhẫn nhịn

mấy tháng gần đây cuộc sống càng ngày càng trở nên khó chịu công việc ở cơ quan rất mệt mỏi

về đến nhà thấy mặt bà cứ lầm lì em chán chả muốn hỏi bà

và mọi việc đều trôi qua dần dần những soi mói của bà ngày càng nhiều sự nhẫn nhịn của em của em cũng có giới hạn

hôm qua khi em đi làm về mệt mỏi vào phòng nằm luôn thấy bà nói chuyện với ông em trai của bà ( bà cố tình nói to để cho em nghe tiếng ) " nó đi làm về không thèm hỏi ai , ăn cơm thì cứ cúi đầu ăn không biết mời ai ) quả thật lúc đó em rất sốc khi nghe bà nói như vậy .

vi khi em đi làm về thấy bà mặt cứ như đâm lê mặt lừ lừ em chán nên em không hỏi ( cái này cũng là lỗi của em )

còn chuyện ăn cơm nữa em là người lúc nào cũng ăn cuối bữa em còn phải cho con em ăn song mới đến lượt mình ăn

đến tối em giặt cái khăn bông đắp bụng của con em nó tè dầm, vào trong nhà vệ sinh thì đóng của nước thì xả ầm ầm em trả nghe thấy bà nói gì cả mở của nhà vệ sinh đi ra thấy bà nói là mày ở trong này mà tao hỏi ai trong đó mà mày không trả lời, em mới nói là nước xả mạnh như thế của lại đóng thì làm sao con nghe thấy có thế thôi mà mẹ cũng nói cũng lấy cớ em bảo bà là mẹ "lắm chuyện " 3 năm đi làm dâu đây là lần đầu tiên em cãi mẹ chồng em nên mọi việc mới nghiêm trọng

trời ơi thế là bà làm ầm lên bảo là tao làm gì mà mày bảo tao lắm chuyện đồ bố láo bố toét đồ mất dạy , chông em ở trong phòng thấy vậy đi ra có nói hộ em vài câu là đã có người trong tolet rồi thì thôi bà còn hỏi làm gì

bà chửi chồng em là đồ rúc váy đàn bà mới thế nọ thế kia quay ra chông em nói em là đã dặn bao nhiêu lần rồi cấm cãi bà nói gì thì kệ bà bà nói nhiều câu chạm vào lòng tự trọng của anh ấy chồng em chửu em là dịt mẹ con này mày cút khỏi nhà tao ( em nghe câu này tim em thót lại hàng ngày yêu thương vợ con là vậy mà có chuyện xích mích của em và mẹ mà anh ấy chửi đuổi em chửi em là con này con nọ mày cút đi để lại con cho tao

từ lúc đó em cảm thâý mình mất tất cả lúc đó em chỉ muốn đi đâu đó nhưng nghĩ đến con em , em lại không dám bước đi .

lúc đó bà đang tắm em vào và nói con xin lỗi mẹ lúc nãy con nói những điều không phải , bà nói luôn là tao nói gì mà mày bảo tao lắm chuỵên , em bảo mẹ để con tắm cho mẹ nhưng bà không nghe bà bảo là tao tắm kệ tao ( mày lên đi bà mở của phòng tắm bảo em ra ). thế là tình cảm bị rạn nút với mẹ chồng và đối với chồng em thì những câu nói ấy cứ vang bên tai e ko chụi được cả đêm em đã suy nghĩ rất nhiều

em buồn lắm các chj ạ , em không biết phải làm thế nào cả tối về nhà sẽ nhìn gia đình mình như thế nào đây trả nhẽ lại cười cười nói nói như chưa có chuyện gì xẩy ra nghe gượng gạo quá , các chị các mẹ giúp em với em phải làm gì bây giờ và cả chồng em nữa em phải sử sự với chồng và mẹ chồng ntn ?

em mệt mỏi quá rồi