Chào các mẹ,

em đang bị stress quá đến nỗi phát bệnh đau dạ dày. 2 vợ chồng em cùng đứa con đầu lòng 16 tháng tuổi đang ở cùng bố mẹ chồng và chị chồng em, e xin nói qua như sau:

1) BỐ CHỒNG: là người khó tính, hay soi xét để ý việc bếp núp, tiết kiệm từng li từng tí 1, nóng tính

2) MẸ CHỒNG: đồng bóng,hay nghe lời con gái( chị chồng em) và tính tình thì như thời tiết nắng mưa thất thường

3) Chị chồng: gần 40 chưa chồng con,rất khó tính, ghê gớm, hay soi xét can thiệp vào cuoc sống của vợ chong e, chỉ trực bới lông tìm vết để mách lẻo với bố mẹ em

4) Anh trai trưởng và dâu trường( tức anh ruột chồng em): luôn ganh ghét, ganh tị với vợ chồng em. Vì 2 vợ chồng em đang ở cùng với bố mẹ trong căn nhà phố cổ rộng 100m2, còn anh chị ấy chỉ ở nhà 30m2 vì anh trưởng trc kia cờ bạc, bị đi tù mấy tháng, lại sống ko được lòng ông bà nên bố mẹ em cho ở căn nhà đó. Nói túm lại là chồng em sống được lòng ba mẹ hơn.

Em về làm dâu luôn bị chị chồng và chi dâu ganh ghết, đố kỵ, soi mói vì ở nhà cao cửa rộng với bố mẹ. Bố mẹ chồng thì khó tính. Em mệt mởi và stress vô cùng, lại đang nuôi con nhỏ. 2 vợ chồng em muốn ra riêng ko đc vì rm chưa đi làm mà kinh tế 2 vo chong khong manh.Chồng em thì là ngừoi tốt tính tốt nết luôn đối xử tót với em. Nhưng xung quanh e có quá nhiều thế lực luôn thù ghét, săm soi e mặc dù e ko làm gi sai cả. Nhiều lúc bế tắc em chỉ muốn tự tử nhưng dứa con thơ còn quá bé nhỏ. Em ko biết phải làm sao bây h, xin các mẹ cho e lời khuyên với ạ. em xin cảm ơn