Mình năm nay 28 tuổi, lấy ck đc 4 năm, có 1 bé trai và 1 bé gái. Cs nói chung là ổn định, ck mình rất chịu khó làm ăn, yêu vợ thương con. Chỉ có điều ck mình rất hay nhậu nhẹt bù khú bb. Trong cs, do mình ở nhà nuôi con k làm ra tiền nên ck có vẻ coi thường.mỗi lần bực tức hay mình làm gì k vừa ý là ck chửi, kiểu như loại ngu, loại ăn sẵn nằm ngửa, loại mày có đi làm đĩ để nuôi con...và còn nhiều hơn thế nữa. Ck cũng coi thg cả gđ mình. Gọi thằng bố con mẹ mày k biết dạy mày thì để tao dạy( bố mình mất lâu rồi). Nếu khi cãi nhau mà mình có nói lại thì thể nào cũng bị ăn vả. Mình rất chán nản. Bình thường ck vẫn rất quan tâm đến mình. Nhưng những lúc tức chồng mình như 1 con hổ muốn xé xác mình ra. Chuyện nhỏ nhặt nhất mình cũng bị đem ra soi mói và chửi. Mình rất buồn.

2 tháng nay mình có gặp lại ng yêu cũ. Mình thì đang trong Đăklăk, a đó ngoài hn. Chúng mình quen nhau 15 năm trc, rồi mất ll cho đến thời gian vừa rồi mình ở nhà sinh bé thứ 2, tự nhiên rất nhớ ng đó nên mình đã lên fb nhờ ng tìm kiếm thông tin ng đó giùm. 2ae gặp lại nhau chuyện trò rất nhiều, ch gđ, ch cs, chủ yếu nc trên fb vì mình sợ ck biết. Ck mình với ny cũ trc kia cũng quen nhau và biết mình yêu ng cũ trc khi gặp ck. A ấy lập gđ 8 năm nhưng 4 năm nay vc lục đục. Rồi a nói lý do tại sao k quay lại tìm mình, tại sao đi lấy v. Tất cả kỉ niệm ùa về khiến mình mất ăn mất ngủ vì nhớ ng cũ. A ấy cũng nói rất nhớ mình. 20 ngày sau khi tìm đc nhau mình đã quyết định về quê để gặp ng đó. Xuống sân bay khi đã 9h30 tối nên mình ở lại hn sáng hôm sau mới đi taxi về quê. A đã thuê nhà nghỉ cho mình và 2 ae ngồi tâm sự đến sáng.và rồi k cưỡng lại đc chúng mình đã đi quá giới hạn. Mình rất lo sợ ck biết nhưng cảm xúc với ng cũ mình k thể chối bỏ đc. Giờ ở bên ck mà mình chỉ nghĩ đến ly hôn, nhưng vì con còn nhỏ nên mình chưa đủ can đảm. Mình phải làm sao đây?