Không biết các bạn nghĩ sao chứ mình thấy ngày nay nhiều bạn trẻ lấy chồng lấy vợ rất sớm.  Mới hơn 20 tuổi đầu mà đã lập gia đình và có con cái rồi.  Gia đình có điều kiện thì mình không nói, nhưng hai vợ chồng chưa có công ăn việc làm ổn định, tâm lý cũng chưa phát triển hoàn thiện. Cưới nhau về lại chỉ cãi nhau mà thôi, rồi không biết chuyện nuôi con cái thế nào.

Em họ mình đây, 22 tuổi đã lấy vợ rồi và hai vợ chồng gửi con ở quê rồi đem nhau lên thành phố làm việc. Nhưng cả gia đình nhiều xích mích mà chẳng có lấy một ngày vui vẻ. Họ hàng hai bên thì thì nói cô con dâu chưa biết lo chuyện gì chỉ biết giận dỗi suốt ngày, rồi đến ăn thì chồng cũng phải nấu nướng và mời xuống ăn nhưng cô bé cũng không chịu ăn. Rồi cách xử sự với người lớn chưa thực sự trưởng thành, thành kiến người lớn mất lòng và cuộc sống ngày một khó chịu.

Nên nói thật mình không ủng hộ chuyện chưa ổn định, chưa tự lo được cho mình mà đã đi lấy chồng lấy vợ, xét thấy khổ cho hai bên mà nhất là khổ cho con cái của họ. Chồng con sau này từ từ cũng được chẳng hiểu sao giới trẻ bây giờ lại sống vội thế nhỉ.