Ở đây mình nghĩ là chắc là có rất là nhiều bạn vỡ mộng khi mà nghĩ đến cái chuyện mà lập gia đình quá sớm. Khi mà chúng ta bước vào cái cuộc hôn nhân mặt ở độ tuổi quá sớm thì đương nhiên sẽ có rất là nhiều trắc trở, có rất là nhiều thăng trầm xảy ra với cuộc hôn nhân của mình. Bởi vậy mình khuyên là các bạn nữ hãy nên biết trân trọng bản thân của mình nhiều hơn, hãy thỏa sức khám phá hết cái tuổi trẻ này đã rồi chúng ta phải tính đến cái chuyện lập gia đình sau cũng được. Giống như bạn bè của mình vậy, họ thường có cái suy nghĩ là sẽ lập gia đình sớm rồi sau đó mới tập trung vào làm sớm nghiệp sau. Nhưng mà khi bạn bè của mình đã có chồng, và đã lập gia đình sinh con tất cả rồi thì không còn thời gian để mà dành cho sự nghiệp của họ nữa. Và lúc đó bạn mình đã buộc phải bỏ ngay cái suy nghĩ là lập sự nghiệp đó đi, và tập trung lo cho gia đình còn nhiều hơn là bản thân của họ nữa. Và khi mà mình nhìn vô có hoàn cảnh những đứa bạn mình như vậy thì mình cảm thấy rất là tiếc nuối cho một cái khoảng thanh xuân của bạn mình, bởi vì chưa có trải nghiệm được hết cái tuổi trẻ này mà nghĩ đến cái việc lập gia đình sớm rồi phải đâm đầu vào lo cho gia đình và không có một chút thời gian riêng tư dành cho bản thân của mình. Và mình thì lại có suy nghĩ khác, mình nghĩ là bản thân của mình có sự nghiệp đầy đủ trong tay tất cả mọi thú rồi, và mình trải nghiệm hết tất cả mọi thứ trên cuộc đời này rồi mình mới lấy chồng được.

Ai nói mình ế, mình kén chọn thì mình chịu thôi bởi vì mình nghĩ cho bản thân của mình nhiều hơn, cho dù người ta nói mình ích kỷ cho mình cũng chịu bởi vì đời con gái của tụi mình đã quá khổ rồi, cho nên là mình không muốn và bản thân của mình phải chôn vùi vào những cái nơi mà không có lối thoát như vậy. Mình biết là chuyện mà lập gia đình thì là một chuyện sớm muộn mà thôi, nếu mà không tính đến chuyện đó sớm thì mình sau này lập gia đình cũng được mà cũng đâu có sao đâu. Và điều trước mắt là chúng ta hãy nên chăm sóc cho bản thân của mình trước đã, lo cho tương lai của mình trước đã rồi chuyện gì đến thì nó cũng sẽ đến mà thôi.