Em lập Top này chả phải vì em ham hố cái chức vụ mà chồng đang nhắm tới, nhưng thất bại đâu ạ. Em lập vì chồng em đang gặp chuyện buồn mà em thì chưa biết động viên ra sao. Chuyện là chồng em đã phấn đấu 3 năm trời để lên chức trưởng phòng trong 1 doanh nghiệp nhà nước, nhưng đợt bình bầu vừa rồi thì vị trí đó được dành cho người khác. Chồng em rất buồn vì sau 1 thời gian dài cố gắng mà không đạt được kết quả. Em biết chồng em rất thất vọng. Hơn nữa, hiện tại chồng em đang làm ở 1 thành phố khác, em lại đang ở 1 thành phố khác, nên không có điều kiện gặp nhau hàng ngày để an ủi - động viên và chăm sóc. Chồng em ở tập thể với các anh em khác trong công ty, em lại đang bầu bí, nên không thể đến chăm sóc chồng được.

Trong doanh nghiệp NN, chuyện thăng tiến là rất khó và phải kiên nhẫn 1 thời gian dài. Đợi người này chuyển đi, hoặc người khác nghỉ hưu mới có vị trí trống để lấp vào. Một đặc điểm nữa là sếp lại là thằng làm ít, nhân viên là thằng làm nhiều, trong khi lợi lộc sếp hưởng phần lớn. Chồng em là người có năng lực, được sếp và đồng nghiệp đánh giá cao. Nhưng người được lên chức trưởng phòng mới lại là người nhiều hơn chồng em vài tuổi, tiềm lực kinh tế lại mạnh hơn. Dù biết chồng buồn và thất vọng, nhưng em chả biết động viên chồng ntn. Các mẹ cho em lời khuyên ạ. Em cám ơn nhiều!:LoveStruc::Rose: