Em mới lấy chồng thôi ạ. Lương em tạm thời giảm xuống còn có 4 triệu/ tháng thôi ạ. vợ chồng và gia đình chồng em sống ở quê, chi tiêu mõi tháng 5 người gồm bố mẹ ,chồng và em gái chồng tiền ăn + điện thì khoảng 3 triệu/ tháng là cao. vì buổi trưa mọi ngời đi làm ko về , sáng thì ăn hết ít, bữa chủ yếu là tối, mà ăn thì lúc ăn thịt, lúc ăn cá, lúc ăn cá khô, lúc ăn đậu, lúc ăn trứng nên nó hết ít tiền, tiền rau thì ko phải mua, lúc thì lấy bên ngoại, lúc thì lấy bên nội nên rau ko phải mua bao giờ, hiếm lắm mí phải mua, nhà lại có gà đẻ trứng. tiền điện thì đợt trước mùa đông nhà em hết có 150 nghìn / tháng tiền điện, chắc mùa hè hết 200 nhginf/ tháng là cùng, vì ông bà toàn thắp loại đèn tối mù hết ít điện nằng , ko dùng thì tắt ngay, nhà ko có máy giặt nên chỉ hết bây nhiêu tiền điện, tóm lại một tháng cả ga ca ddienj cả thức ăn chỉ hết tầm 3 triệu / tháng ...vì nhà em toàn nấu củi ở vườn nên ko dugnf hết nhiều ga.....

Em thì mới làm dâu, em góp 1 triệu/ tháng được ko các chị nhỉ, nếu ko được em nên góp bao nhiêu ạ....

Các chị góp với bố mẹ chồng như nào ạ. vì em ko phải là người đi chợ, nen em đưa cho mẹ mẹ tiêu gì kệ mẹ. còn các chị , các chị góp nhiều không ạ , và khi ở chung vấn đề tài chính và đóng góp các chị xử lí sao ạ...

Nhà e thì có quán gần nhà nên nếu mua, mẹ sẽ mua gần đó, còn em thì nấu nướng và làm việc nhà khác. Nhà em còn nuôi heo nên thi thoảng mổ heo của nhà rồi để tủ lạnh dùng dần....

Mẹ em làm nông nghiệp, nhà nhiều ruộng và có chăn nuôi, ba chồng em thì vẫn công tác, hàng tháng có lương, em chồng em thì cũng đi làm có tiền bằng tiền em, chồng em thì đi làm ko ở nhà , thi thoảng mới về .

Thi thoảng em vẫn mua thêm đồ về nhà.

Các chị thấy em góp vậy có vấn đề gì không ạ, cần lời góp ý của anh chị ạ.

Em cảm ơn mọi người ạ