Các mẹ ơi, mình bức xúc quá, muốn lên đây chia sẻ để các mẹ. Vợ chồng mình đang thuê nhà trên Hà Nội để sống vì cả 2 cùng công tác trên này. Khi bé được 4 tháng thì mình lên Hà Nội, bà nội lên trông con cho. 2 tháng đầu tiên mình chỉ đi học buổi tối còn ngày ở nhà nên mọi việc trong nhà mình đều làm từ A-Z. Vì mới đầu mình nghĩ là mẹ chồng chậm chạp làm mãi chẳng xong 1 việc thôi mình cố cho xong. Ai dè đến khi mình đi làm, bà vẫn thế, thậm chí còn lười hơn. Mình làm trong nhà nước nên thời gian không bị gò bó lắm nhưng đâu phải thích đi lúc nào thì đi, thế mà có khi đến giờ đi làm, mà con bé thì đang ăn dở, bà cũng chả ý kiến gì. Có hôm mình phải họp đầu giờ sáng, hôm đó bố nó đi làm muộn, mình cho ở nhà tự cho nhau ăn, thế mà đến 10h thấy chồng gọi điện bảo về sớm mà cho con ăn. Mình ức. Mang tiếng bà lên trông cháu mà đúng là chỉ bế cháu là chính. Cơm nước, quần áo, cho ăn sữa, cháo ngày 3 bữa, tắm rửa, dọn dẹp nhà cửa, chợ búa,... 1 mình mình phải làm hết. Có hôm mình bận việc đến 12h trưa mới về đến nhà mà mọi thứ vẫn y nguyên, lại bắt tay vào nấu cơm rồi nấu bột cho con bé, rồi cho nhau ăn. Ức đến tận cổ. Gia đình nhà chồng muốn mình bỏ việc để về quê mà mình thì ko muốn nên chắc là dở sách lười ra để gây áp lực cho mình. Tức điên lên ý. Vừa trưa nay, mới cho con bé ăn dc 2 miếng thì nó cứ khóc đòi ngủ. Nó ngủ dc 1 tý thì dậy lúc đó là 13h rồi, mà chậm nhất 13h30 là mình phải đi làm thế mà bà hồn nhiên như không, chả hiểu vệ sinh gì mà hết nửa tiếng đồng hồ, tưởng bà ra cửa làm gì, ngoảnh đi ngoảnh lại không thấy bà đâu mới biết là bà lại đi lên gác thượng. Mình tức quá, đến 13h50 không thấy bà xuống, mình cũng vừa cho con bé ăn xong, thay quần áo mình để con bé trong xe tập đi chạy 1 mạch lên gác gọi bà xuống trông nhà để mình đi làm. Thế mà phải 10 phút sau bà mới xuống. Mình tức nổ cả ruột. Điên không tả nổi. Các mẹ có cao kiến nào chia sẻ cho em với để em đỡ bị stress. Chứ cứ tình hình này em chết mất. Help me!!!