Mình năm nay 24 tuổi, chồng kém mình 1 tuổi. Bọn mình quen và lấy nhau trong vòng tròn 1 tháng. Chỉ vì cái suy nghĩ trẻ con và ích kỉ muốn chứng tỏ với mẹ mình rằng con muốn lấy chồng lúc nào cũng được mẹ ko cần suốt ngày tìm người mai mối để tống cổ con đi, thêm vào nữa là do cay đắng với tình yêu 4 năm mà người yêu không chịu đám cưới. Vậy là mình đã nhắm mắt đưa chân lấy 1 người mà mình ko hề hiểu gì về người ta cả.

Ngày dẫn chồng hiện tại về ra mắt mẹ. Mẹ đã khóc suốt đêm vì thương mình và không muốn mình lấy 1 người chồng như thế. ( chồng mình bị tai nạn giao thông nên chân bị tập tễnh. Anh nói chân sẽ nhanh khỏi thôi nhưng sau này lấy về rồi mình mới biết chân anh sẽ không bao giờ khỏi được do anh bị bệnh máu khó đông và anh cũng không chịu luyện tập để khỏi.) Mình nói dối mẹ là chân a sẽ khỏi nhanh thôi. Anh bị tai nạn chứ đâu có bị bẩm sinh đâu. Và sẽ không ảnh hưởng tới con cái mình sau này. Mẹ mình vẫn nhất quyết phản đối và nói sẽ từ mặt mình nếu nhất quyết lấy anh. Anh biết chuyện thì thấy tự trọng bị tổn thương nên nói với mình vậy đợi 2 tháng nữa chân anh khỏi thì cưới cũng được. Nhưng mình cố chấp và hiếu thắng nên đã dẫn a về gặp bố mà ko nói gì với mẹ nữa. ( Bố mẹ mình li dị nên ko sống cùng nhau.) Về gặp bố thì bố hiểu tính mình và không phản đối. Bố nói chọn ai lấy ai thì sau này mọi sướng khổ bố ko chịu thay con được. Và rồi đám cưới cũng diễn ra sau 1 tháng quen nhau như mình đã nói. Mình xin nói thêm là nhà mình nghèo lắm.( cưới mình dù mẹ ko hài lòng nhưng vì thương con nên mẹ vẫn về và mua cho con gái 2 chỉ vàng phòng thân, còn bố mình do đã đi bước nữa nên ko cho mình cái gì hết). Đám cưới diễn ra chóng vánh và đơn giản hết mức có thể. Mình lấy chồng ở Nam định và quê mình thì ở Hưng yên. Trước hôm đám cưới 10 ngày thì mình về quê chồng đăng kí kết hôn. Đăng kí xong a nói với mình " giờ giá trị của mày không bằng con chó mực ". Chả hiểu sao a lại nói với mình như vậy khi mà đám cưới còn chưa diễn ra. Và mình nghĩ chắc chỉ là câu nói đùa. Vậy là mình cho qua. Đăng kí xong về đến nhà thì a để mình ở nhà và anh thì đi chơi điện tử với đám bạn đến tối mới về. Hôm đó mình đã có ý định hay là thôi huỷ đám cưới. Nhưng sợ người lớn nói mình trẻ con nên lại thôi.