Chào cả nhà, em mở tóp này để mọi ng cùng vào chia sẻ ạ. Đọc hoài những bài về ngoại tình mà e thấy buồn ghê. Chả biết hồi xưa các bố các mẹ đã yêu nhau thế nào nhỉ? Em thì ‘yêu là cưới’ nên từ hồi đó đến giờ chỉ có ‘nhõn’ 1 chàng. Các bố mẹ có tin vào ‘duyên phận’ không? Em vẫn nghĩ vợ chồng đến được với nhau là do duyên số cả. Làm vợ chồng của nhau rồi, càng khám phá ra nhiều điều rất thú vị. Ví dụ như mọi ng hay bảo gương mặt 2 vc giống nhau (vc mà giống nhau thì sẽ bền lâu, mà càng yêu nhau, càng sống cùng nhau thì càng…giống nhau), 1 điều nữa là khi xem bói chỉ tay có nguyên tắc nữ tay phải, trai tay trái (Với nữ: tay phải dùng để xem số mệnh, tay trái là để xem những điều sẽ đạt được và có thể xem về chồng tương lai, với nam thì ngược lại) mà chỉ tay ở tay trái em thì giống hệt chỉ tay ở tay phải chồng em. Rồi là tuổi vc thì hợp nhau (cách 4 tuổi), mệnh thì ‘mộc’ và ‘thổ’ tuy không hợp, nhưng mệnh thổ của chồng em lại có điểm đặc biệt là cần có mộc khắc thì mới phát, nhất là phát về đường công danh. Ngẫm lại từ khi 2 vc lấy nhau và có con đến giờ thì đường công danh và sự nghiệp của cả 2 đứa đều thuận lợi. Tuy không có nhiều tiền bạc (vì lương công chức nhà nước thì lấy đâu ra mà đòi…cao), nhưng cũng chưa thiếu thốn gì. Chỉ có mỗi cái là hơi…khắc khẩu tí. Lấy chồng xong em đằm tính hẳn ra, nhưng vẫn còn trẻ con lắm. Chồng thì ngược lại, hoạt ngôn, già dặn…nên thỉnh thoảng cũng cãi nhau ghê phết (^^)

Các bố các mẹ cùng chia sẻ về mối duyên gặp gỡ người bạn đời của mình nhé. Trong muôn vàn khó khăn vất vả của cuộc sống, đôi khi nhìn lại những kỉ niệm đẹp cũng là 1 cách giúp mình khỏi stress, thêm yêu chông/vợ hơn. Vợ chồng đến với nhau là duyên hay là nợ…khi ngẫm lại những kỉ niệm đó sẽ giúp mỗi người thêm cố gắng để vun đắp hạnh phúc đang có.