Cả nhà mình có ai đi đăng ký trước khi cưới ko? Ý em là cách ngày cưới khoảng 2-3 tháng ý. Gia đình nhà em định đi đky trước, ( vì bọn em đã book tour đi chơi nước ngoài với nhau 1 tuần rồi tại tham rẻ AIRASIA vé free ah). Thực ra khi book vé+ ksạn đi chơi, tụi em cũng đã có kế hoạch cưới xin rồi. (Lúc đầu đám cưới là vào t12 âm, nên bọn em nghĩ là ko kịp để đi HM vì gần tết nên định xin phép các cụ cho đi HM trước :Smiling:) Giờ đám cưới bị lùi mất 1 chút ah ( chuyển sang sau tết). Mà tụi em lại ko muốn bỏ lỡ dịp đi chơi này (sau này có khi lại tiếc tiền ko dám đi :Laughing:)

Cơ bản 2 đứa với nhau thì chả có vấn đề gì, cứ đi chơi với nhau là vui rồi, nhưng em sợ các cụ lại ý kiến là : Chưa cưới xin mà đã đi nước ngoài hẳn 1 tuần với nhau. ( Nhất là cụ nhà em ý ah, lúc nào cũng bắt con gái giữ mình trước khi cưới). Nếu 2 đứa cứ nói dối gia đình là đi ctác thì cũng okie, nhưng em cảm thấy thế nào ý, vì có làm gì sai đâu mà phải dấu, đi về nhỡ chẳng may các cụ bit có khi còn giận hơn.

Thế nên là em băn khoăn. Một mặt e muốn 2 đứa đi đký trước khi đi chơi, để xin phép các cụ đi cho nó đàng hoàng. Mặt khác e cũng lo ngại vì đi đký thế thì sớm quá ( trước đám cưới tận 3 tháng liền). Nói dại nhỡ 2 đứa ko đến được với nhau thì cũng loằng ngoằng, lại phải ra toà ly dị :Crying:

Với lại, giờ xin phép đăng ký trc liệu các cụ có đồng ý ko? Các cụ có kiêng khem gì ko nhỉ cả nhà ah