Các chị cho em lời khuyên với! ''Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh''. Em đã phải suy nghĩ rất nhiều nhưng chưa biết làm sao là tốt nhất cho em và con. Tình hình là em đang bầu 4tháng, chỉ còn hơn 5thg là sinh rồi. Vậy mà tình thế bắt buộc, giờ em phải tính nước tìm thuê nhà chừng 2-3năm để sinh và nuôi con một mình. Hiện em đã nghỉ làm và đang sống bằng chút tiền tiết kiệm của bản thân và tiền trợ cấp của bố đứa trẻ. Em chưa từng nghĩ mình sẽ có ngày thế này. Sẽ tìm nhà thế nào, sinh sống ra sao, đẻ và nuôi con sao đây? Em đau đầu quá! Em ko thể nhờ cậy bất cứ ai cả. Trc mắt là một mình em và con sẽ đối diện với cuộc sống này. Em buồn, tủi thân và thương con rất nhiều vì chưa chào đời mà bé đã thiệt thòi, bất hạnh đủ đường. Em ko dám than nghèo kể khổ chi hết. Em chỉ mong có được lời khuyên và sự động viên của các chị em trên WTT. Nếu giờ tìm nhà trọ (nếu là nhà c4 riêng biệt khép kín) độ 20-30m2 ở HN thì tiền thuê chừng bnh, có đảm bảo an ninh và đủ đk để sinh và chăm bé kô? Năm nay nóng vậy em lo quá. Có chị nào có thông tin nhà cho thuê ở quận long biên hoặc hoàng mai chỉ giùm em với. Em cần gấp lắm rồi! Có biết bao chuyện phải lo mà em chẳng biết làm gì hết...